29 ตอบกลับ

หายแพ้แล้วค่อยบำรุงก็ได้จ้าแม่ อัดนมเช้าเย็น หรือเช้าน้ำเต้าหู้ ก่อนนอนดื่มนมก็ได้จ้า

ลองเปลี่ยนยี่ห้อนมดูค่ะ และเลือกลองรสชาติไปเรื่อยๆ เอาที่กินได้ก่อนแล้วลองสลับๆกินดู

ถ้ากินไม่ได้อย่าพึ่งฝืนคะ ถ้าฝืนจะยิ่งอวก งดไว้ก่อน หรือไม่ก็หายี่ห้อใหม่รสใหม่กิน

บ้านนี้ตอนท้องอ่อนกินนมจืดไม่ได้เลยค่ะ แต่พอเปลี่ยนเป็นนมโฟมดรสผลไม้รวม ทานได้คะ

นี่ทานนมละปากขมค่ะ​ เลยเปลี่ยนเปนน้ำเต้าหู้​ พอหานแพ้ท้องก็กินได้ปกติค่า

ลองทานเป็นนมเปรี้ยวสลับกับน้ำเต้าหู้ดูจ้า บ้านนี้ก็แพ้ ตอนนี้14w4dแล้วจ้า

VIP Member

กินไม่ได้ก็อย่าฝืนค่า บำรุงอย่างอื่นไปก่อนเบาแพ้แล้วค่อยดื่มก็ได้ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ กินอย่างอื่นไม่เท่าไหร่ พอกินนมเเล้วพาขึ้นทันที

เป็นเหมือนกันค่ะ แนะนำให้กินทีละครึ่งกล่องหรือกินทีละนิดค่ะ

ลองเปลี่ยนยี่ห้อดูค่ะ ลองซื้อมาชิมๆว่าอันไหนกินแล้วโอเคไม่อ้วก