12 ตอบกลับ

แล้วใครจะซักเสื้อผ้าให้ท้องใหญ่​ทำไหวหรอ เตรียมไว้เถอะคะ ลูกคนแรกเชื่อแม่ผัว คลอดมาไม่เห็นช่วยไรเลย มีแต่แม่เราช่วยไปซื้อของให้ แต่พวกของใช้ชิ้นใหญ่ๆ พวกค่อยซื้อได้คะ

เมื่อวานเราดักทางแม่ผัวไว้เลยค่ะ 5555 บอกห้ามบังคับทำตามโบราณนะ ไม่เชื่ออะไรทั้งนั้น กลางวันลูกหลับก็คือต้องนอนพักนะ จะมาลูกหลับแล้วให้ทำงานบ้านไม่ได้ เลี้ยงลูกก็เหนื่อยพอแล้ว ไม่อยากประสาทกินกับคนในบ้าน5555555

พ่อแม่ที่บ้านแฟนค่อนข้างหัวโบราณ ค่อยๆ สั่งซื้อออนไลน์ไปไว้ แม่ก็โดนบ่นยับเลยค่ะ แต่แก้เคล็ดด้วยการเอาไปไว้บ้านญาติเขาค่ะ แม่ติดโปรของใช้เด็กลด เห็นมันอดซื้อไม่ได้ค่ะ 😊

ใช่ค่ะ เราเลยแอบสั่ง เอาไปไว้ที่บ้าน

แอบซื้อเอาได้ไหมคะ สบายใจทั้งเราเองที่จะได้เตรียมตัวทัน เผื่อขาดเหลืออะไร ทยอยซื้อช่วง 11:11 อะไรแบบนี้ ท้องแก่มากๆจะไปไหนมาไหนลำบากเอานะคะ

ใช่ค่ะ แม่ เราก็แอบซื้อเพราะส่วนตัวเราไม่ถือ เพราะมันลำบากมาก ไหนจะคลอด คลอดเสร็จอุ้มลูกเดินซื้อของก็ไม่ไหว บ้างทีของลูกเราก็อยากเลือกเอง

บ้านนี้ทยอยเตรียมตอน28วีค คิดว่า31วีคจะเริ่มซักผ้าเตรียมตะกร้าไว้ค่ะ

บ้านนี้ก็ห้ามจ้าแต่คิดไว้ว่าจะทยอยซื้อตอน8เดือน ได้เตรียมของครบ

บ้านนี้ป้าเตรียมให้ตั้งเเต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ ตอนนี้7เดือนเเล้ว

เราโชคดีที่อยู่บ้านกับสามี2คน ตอนนี้28สัปดาห์เตรียมได้80%แล้วค่ะ

บ้านนี้ 28 วีค เพิ่งเริ่มสั่งของวันนี้วันแรกค่ะ

เตรียมค่ะ ขนาดเตรียมไว้ยังไม่ครบเลย😂

บ้านนี้25+5เริ่มทะยอยซื้อใว้แล้วค่ะ