5 ตอบกลับ

บ้านนี้เพิ่งเข้า 2 เดือน ก็เริ่มไม่ค่อยอยากนอนกลางวันแล้วค่ะ ชอบหลอกกินนม จุ๊บเต้าเสร็จก็หลับแปบๆ พอวางก็ตื่น หลับทีชั่วโมง ครึ่งชม. วันไหนนอนน้อยมาก ต้องคอยนอนประกบเลยค่ะ กลัวน้องนอนไม่พอ

กำลังประสบปัญหานี้เหมือนกันค่ะ🤣 ทำอะไรไม่ได้นอกจากเล่นกับลูกวนไป ให้เล่นให้หง่อม ดีแล้วค่ะตอนกลางคืนจะได้นอนยาว

ดีแล้วค่ะ แต่รอบให้นมต้องเท่าเดิมนะคะ เล่นเยอะๆจะได้นอนกลางคืนยาวขึ้นฝึกเลิกมื้อดึกไปในตัว

น้องกินนมน้อยลงด้วยค่ะ เพราะห่วงเล่น แต่ก็กินครั้งละ 5-6 ออน

บ้านนี้กล่อมครึ่งชั่วโมง หลับไม่ถึง10นาทีตื่นค่ะแม่ 🤣

+1ค่ะ

เหมือนกันค่าแม่