58 ตอบกลับ

บ้านนี้ ยายกับย่าบอกว่าผู้ชาย ส่วนแม่ , น้า , แล้วก็อิแม่เองเนี่ย ฝันว่าได้ทองมาใส่ทั้งสร้อยข้อมือ ทั้งแหวน แต่ก็ลุ้นตอนคลอดนี้ค่ะ 🤣 เพราะไม่ได้ซาวเพศ 😁

ลุ้นตอนคลอด ก็น่าจะตื่นเต้นอีกแบบนะคะ

TapFluencer

บ้านนี้คิดไว้ตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะว่าผู้ชายแน่ ฝันว่าแฟนพาเดินไปดูห้อง ห้องหนึ่งแล้วบอกจะทำที่จอดรถแล้วเจอเด็กผู้ชายนอนอยู่ในห้องมีแสงสีทอง

อยากฝันแบบมีสัญญาณบอกบ้างจัง 🤣

บ้านนี้ตอนท้องอ่อนๆฝันว่ามีเด็กใส่เสื้อสีฟ้าคลานมาหา ทางบ้านชอบทักว่าได้ผู้หญิงมีเเม่คนเดียวที่ว่าน่าจะผู้ชาย ซาวด์ตอน33วีคลุงหมอบอกผู้ชายค่ะ😆

ความรู้สึกแม่คือแม่นมากค่ะ

ตรวจNIPTค่ะ ตรวจได้ตั้งแต่10สัปดาห์ รอผลแค่ 5-7 วัน (ของเรา 5 วัน) ทราบเกือบจะทุกโรคที่อันตรายกับลูก ทราบเพศด้วย ไม่ต้องมาลุ้นทั้งโรคทั้งเพศค่ะ สบายใจ ^^

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้ทายว่าเป็นผู้ชายกันทั้งบ้านแต่ในใจพากันอยากได้ผู้หญิง พอไปซาวด์มาหมอบอก ผู้หญิง90%ค่า ไม่รู้ว่าอีก10% น้องจะย้ายข้างวันคลอดไหม😆

ขอให้90%ของแม่ชนะเลิศนะคะ

เราทราบเพศตอน 16วีคค่ะ ปัจจุบัน 34+5 มีแต่คนบอกผู้หญิง เพราะเราไม่โทรมเลย ซาวด์ได้ผู้ชาย กระจู๋ไข่มาเต็มๆเลย ฝันเห็นสร้อยทอง

ส่วนเราหน้าโทรมมีสิวกินของหวานซาวด์​แล้วได้ผู้หญิง​100%ค่ะ

บ้านนี้ให้พ่อน้องไปเด็ดใบไม้มาทาย คว่ำหงาย ผลออกได้ผญ ให้พ่อไปกำข้าวสารมานับก็ได้ผญ ไปซาวน์กับหมอล่าสุด 27week ปรากฏว่าน้องเป็นผญค่า 😂

ได้ลูกสาวสวยเหมือนแม่แน่ๆค่ะ

ทายจากท้องคะบ้านนี้ และฝันว่าช้างนำลูกช้างเผือกมาให้ ทายว่าได้ลูกชาย พอไปตรวจนิฟ12 w ผลเป็นชายคะ และซาวตอน 20wหมอชี้ให้ดูว่าชายคะ🥰

สุดหล่อของบ้าน ❤️

ดูง่ายๆเลยคะถ้าได้ลูกชายหน้าจะเนียนไม่มีสิวผิวจะขาวใสกว่าปกติ ถ้าได้ลูกผู้หญิงหน้าจะดำฝ้าจะขึ้นหน้าผิวก็จะค้ำกว่าปกติมาก

บ้านนี้จับใบไม้ค่ะ เขาบอกว่าผญ อีกคนมองหน้าสามีเราบอกได้ลูกผญ แน่นอน อีกคนทักอีกว่าท้องแหลมน่าจะได้ผช สรุป ได้ลูกชายค่ะ 😅😅