65 ตอบกลับ

10มิ.ยคะตอนนี้มีอาการท้องแข็งเปนปั้นมาอยุ่โรงบาลตั้งแต่วันพฤหัสแล้วตอนมามีอาการท้องแข็งบ่อยท้องแข็งมากแข็งทุก5นาทีตอนนี้หมอได้ฉีดยาระงับการคลอดไว้มีภาวะเจ็บครรภ์คลอดกำหนดคะ

32+4คะ

26 มิถุนายนคะ ท้องเเรกได้ลูกสาวเหมือนกันคะ มีแต่คนบอกท้องเหมือนคนพึ่งกินอิ่ม แต่กินเยอะมากบำรุงน้องอยากให้น้องออกมาสมบูรณ์ที่สุดคะ ❤

2 มิ.ย. พึ่งโดนระงับคลอดไปจ้า แม่ท้องเสี่ยงมาแต่ต้นแล้วค่ะ ยื้อกันมาเรื่อยๆ ตอนนี้ 32+1w แล้วจ้า นัดลุงหมอผ่าคบอด 19 พ.ค.

กำหนด 15 จ้า แต่คนแรกผ่า37w หมอบอกคงออกพอๆกัน ดิ้นแบบไม่ต้องหลับนอนกันเลยค่ะ / ผชจ้า

13มิถุนายน​คะแม่บ้านนี้ขี้เกียจ​แต่งตัว​มากเลยจ้าบ้านอื่น​เป็น​เหมือน​กันมัย

19/ มิถุนา ค่ะ 29w5 มีแต่คนทักว่าท้องเล็ก แม่ๆว่าท้องเล็กไหมค่ะ ท้อง3 ค่ะ #ผ่าคลอด

ยินดีด้วยนะค่ะ ของแม่บ้านยังไม่รู้เพศเลย

12 มิถุนายน ยังไม่ทราบเพศ มีแต่คนทักว่าน่าจะผู้ชาย บ้านนี้ท้องใหญ่มากคะ

30w5d ค่ะ😊

10 มิ.ย ลูกชายค้ามีแต่คนบอกว่าท้องเล็ก แต่ตอนนี้แม่อึดอัดมาก แน่นไปหมด

หื้ม ถ้าท้องกินข้าวอิ่มก็คงกินเป็นกะละมัง ท้องโตตามเกณฑ์มากๆแล้วค่ะ

มิถุนาเหมือนกันจ้า แม่บ้านนี้เดือนไม่ค่อยไหว เจ็บหน่วงปวดจิมิมากคะ