12 ตอบกลับ

ถ้าฝากรพ.รัฐ เขาไม่ค่อยซาวให้ค่ะโน้นละค่ะ5-6ถึงจะซาว แนะนำไปซาวคลินิค ค่ะ นี้ก้อฝากกะรพ.รัฐแต่ไปซาวคลินิคเอาค่ะ รอรพ.ช้าค่ะ

ปกติต้องซาวหาเด็กค่ะ ยิ่งซาวไวยิ่งดีเพราะเราจะได้รู้ ว่าท้องลมในมดลูกหรือนอกมดลูก แนะนำเปลี่ยนที่ฝากค่ะ

เหมือนกันค่ะ เราฝาก2ที่เลย ที่แรกจะซาวให้ตอน20วีค เราเลยย้ายมา รพ ได้ซาวตั้งแต่ครั้งแรกที่ฝากเลยคะ

ถ้าเป็นโรงพยาบาลรัฐไม่ค่อยซาวด์หรอกค่ะจำประจำเดือนได้จะไม่ซาวด์ของเราซาวด์2รอบเอง

เราซาวบ่อยมากๆ..มีความสุขที่ได้เห็นลูก..ขอหมอซาวเลยคะ..แต่ถ้าไม่ซาวให้ไปคลีนิกอื่นคะ

ถ้าฝากคลินิก บางที่จะซาวให้ช้าค่ะ แต่เราฝากรพ.6w5d ก็ซาวให้แล้วค่ะ ซาวทุกเดือนเลย

แล้วแต่ รพ.นะคะแม่ ของเราฝากครรภ์ฟรีสิทธิ 30 บาท ได้ซาวด์3ครั้งแล้วคะ ตอนนี้ได้ 18w

ของเราฝาก รพ.รัฐ ฝากตอน11+5วีค จำวันที่ปจดมาได้ หมอก็ซาวให้นะคะ

15W4D ยังไม่ซาวเลย ฝากคลินิคจร้า นับวันรอ หมอจะซาวเมื่อไหร่...

ฝากที่ไหนคะ ถ้ารพ.รัฐ ก้ไปซาวด์ที่คลีนิคเองเลยค่ะ