42 ตอบกลับ

เพิ่งรวมมาปวดหลัง ปวดเอว ตอน 5 เดือนกว่าๆ จะ 6 เดือนค่ะ ท้องแฝดเลยท้องใหญ่ คงต้องหาทีาช่วยผยุงท้องมาใช้ละค่ะ ไม่ว่าจะลุกจากเตียง จากที่นั่ง ปวดหมดเลย

บ้านนี้ปวดตั้งแต่เดือนแรกเลยค่ะ ปกติเวลาเป็นประจำเดือนจะไม่ปวดท้องแต่จะปวดหลังปวดเอวแทน พอท้องก็เลยปวดเร็วทั้งที่ท้องยังไม่โต

แม่บ้านนี้เริ่มปวดตั้งเเต่4เดือนปวดมากขึ้นช่วง5เดือนกว่าๆค่ะตอนนี้จะ7เดือนเเล้วปวดทุกวันเลยค่ะทั้งปวดหลังทั้งปวดก้นทั้งปวดขา

แทบทุกบ้านเลยจ้าแม่ เวลานอน ใช้หมอนคนท้องช่วยก็ดีนะคะ นอนสบายขึ้นค่ะ ออกกำลังกายเบาๆวันละ 20 นาที ก็ช่วยได้มากเหมือนกันจ้า

VIP Member

เป็นค่ะแม่..ขนาดตอนนี้คลอดน้องมา5เดือนกว่าแล้วยังปวดอยู่เลยค่ะ..ช่วงท้องก็จะให้สามีนวดๆเบาๆผ่อนคลายไปค่ะแม่

แต๊บปวดทั้งตัวเลยจร้า...ทรมานมากกกก...ข้าวก้กินไม่ได้เลยค่ะ..นน.ลดเหลือ49.1 จาก52.9 ตอนนี้ท้อง11W

33+4ปวดร้าวไปทั่งตัวค่ะ..ปวดหลังปวดเอวปวดจิมิปวดขาหนีบปวดเชิงกรานปวดหัวหน่าว..สุดๆๆ

ปวดค่ะ เวลากลางคืน กลางวันขายของทั้งวันไม่ค่อยปวด พอจะนอนนี่มาเต็มค่ะ ร้าวทั้งตัว

บ้านนี้16+3 ปวดเอวปวดหลังเหมือนประจำเดือนจะมาอะคะ ทรมานมากตรงเชิงมดลูกชอบแข็งปวดคะ

บ้านนี้ปวดขาปวดหลัง นั้งแบบไม่มีพิงนั่งไม่ได้เลยค่ะ เดินนานก็ไม่ไหวเหนื่อย ปวดขา