22 ตอบกลับ

33+2weekแล้วยังตัดสินใจไม่ได้เลยค่ะ ให้หมอวิเคราะห์ก่อน แต่หมอแอบเตือนมาก่อนหน้านี้แล้วว่า น้ำหนักตัวน้องเยอะมากแล้ว ไม่จำเป็นต้องบำรุงเพิ่ม เพราะกลัวคลอดเองไม่ได้

ทีมสิงหาคมเหมือนกันค่ะ สำหรับคุณแม่ทีมสิงหาคม 66 สามารถแอดไลน์กลุ่มเพื่อพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์เกี่ยวกับลูกๆได้นะคะ ไอดีไลน์ wanza_101

ทีมสิงหาคมเหมือนกันค่ะ สำหรับคุณแม่ทีมสิงหาคม 66 สามารถแอดไลน์กลุ่มเพื่อพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์เกี่ยวกับลูกๆได้นะคะ ไอดีไลน์ wanza_101

คลอดธรรมชาติดีกว่าคะ ทนเจ็บหน่อยแต่พอคลอดลูกออกปุ๊ปหายเจ็บเลยคะ...อีกอย่างลูกจะมีภูมิคุ้มกันที่ดีตั้งแต่แรกเกิดด้วยคะ👶😊

บ้านนี้สิงหาขอคุณหมอคลอดธรรมชาติคร้า แต่คุณหมอบอกว่าเดะรอดูก่อนว่าจะคลอดได้ไหม รอลุ้นสุดๆเลยคะตอนนี้

คลอดธรรมชาติดีกว่าผ่าค้านี้คนแรกคลอดธรรมชาติคนที่2นี้กะจะคลอดธรรชาติเหมือนกันคะ

ท้องสองคลอดธรรมชาติค่ะเพราะที่บ้านอยู่กันสองคนกับแฟน กลัวผ่าคลอดจะเจ็บแผล

บ้านนี้ค่ะ แต่คุณหมอบอกให้รอดูไปเรื่อยๆ ก่อน คุณหมอกลัวน้องจะตัวใหญ่ไป 😅

ท้อง3ค่ะ...คลอดธรรมชาติได้ก็จะคลอดธรรมชาติค่ะถ้าไม่มีอะไรแทรกซ้อน

บ้านนี้อยากคลอดธรรมชาติคะรอดูน้องก่อนตอนนี้ยังไม่กลับหัวเลย33+3แล้ว

บ้านนี้ก็คลอดธรรมชาติค่ะ คุณหมอบอกเดือนหน้าให้เตรียมตัวแล้วค่ะ