23 ตอบกลับ

บ้านนี้ออกตอน7เดือน ตอนนี้9เดือนอยากแตกมากๆทรมานอึดอัด นอนแล้วหายใจรำบาก ปวดหลัง เจ็บท้องเวลาน้องดิ้นแรง ท้องแข็งบ่อย

อย่าคิดมากค่ะประมาณเข้าเดือนที่ 6 จะเริ่มใหญ่ขึ้แบบเร็วมาก ดูแลตัวเองดีๆๆกินอาหารที่มีประโยชน์เยอะๆๆนะค่ะ

19+3 week ท้องยังไม่ออกเหมือนกันจ้า แต่ นน.ลูก ตามเกณฑ์ 287 g ไม่ต้องเครียดนะ ขอให้ตัวน้อยแข็งแรงก็พอ ❤️❤️

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่เป็นไรค่ะ ปกติท้องจะเริ่มออกตอน5เดือนค่ะ แต่จะเริ่มใหญ่ตอน7เดือนค่ะ

VIP Member

4-5 เดือนนี้แหละแม่น้ำหนักพุงแน่ๆ บ้านนี้1-4เดือนขึ้นมา3ขีด พอเข้าเดือนที่5-6 มา8โลแล้วจ้า

บ้านนี้ท้องออกตอน5เดือน เริ่มเห็นชัดตอน7เดือนค่ะ ทานอาหารให้ครบ5หมู่ค่ะ เสริมด้วยนม

บ้านนี้ตอน 30w ยังไม่มีใครรู้ว่าท้องเลยคะ มีแต่ทัก "กินน้อยๆหน่อย อ้วนขึ้นนะเรา" 😄😄😄

เดือนที่6-7 จะออกชัดค่ะ บ้านนี้ก็เป็น ตอนแรกก็กังวล ตอนนี้7เดือนแน่นไปหมดค่ะ

บ้านนี้จะ 4 เดือน ขึ้นมา 2 โลเอง แต่หมอว่าน้ำหนักลูกปกติค่ะ

ไม่ต้องกังวลค่ะ น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็สบายใจได้เลยจ้า