224 ตอบกลับ

ถ้าเรานอนตะแคงซ้าย เลือดจะไหลเวียนดีคะ และตะแคงซ้ายจะทำให้ลูกได้รับการไหลเวียนเลือดได้รับอาหารที่ครบถ้วนค่ะ (แต่คุณหมอไม่ได้ห้ามนะคะ ว่าจะนอนท่าไหนดี แล้วแต่แม่ๆที่นอนแล้วสบายตัวคะ) สลับไปมาได้เลยคะ 😍 “โบราณจะว่าหากคนคลอดเองนอนหงายจะทำให้สายรกติดหลังคะ) สลับเอานะคะ อย่านอนท่าเดียว เพราะอาจจะทำให้เกิดการปวดเมื่อยและตะคิวกินได้คะ

นอนตะแคงซ้ายค่ะ เอาหมอนรองท้องหน่อยๆแล้วแล้วผาดขาแบบตั้งฉาก จะหลับสบายขึ้นหน่อยค่ะ แต่ต้องบอกก่อนว่ากลางคืนน้องจะไม่หลับไปกับคุณแม่นะค่ะ ☺️☺️☺️

ตอนนี้ท่าไหนก้อไม่สบาย 😂 ค่ะ เพราะใกล้คลอดแล้วท่าไหนก้อรู้สึกปวดไปหมดค่ะ. แต่นอนตะแคงดีที่สุดค่ะแม่หาเอาหมอนรองข้างหลังเอาค่ะ

บ้านนี้ตั้งแต่เข้า6เดือนไม่มีท่าไหนที่นอนแล้วสบายเลยจ้าาอึดอัดไปหมด😊😁 ต้องสะดุ้งตื่นทุก30นาทีเลยค่ะเพราะปวดตรงหัวหน่าวมากกๆ

ชอบนอนหงายค่ะเเต่เขาบอกทับเส้นเลือดไม่ดีต่อลูกในท้องเลยไม่ค่อยกล้านอนเปลี่ยนมานอนตะเเคงบ้างค่ะผลัดกันเป็นช่วงๆ

VIP Member

บ้านนี้นอนตะแคงซ้ายค่ะ คุณหมอก็บอกว่านอนตะแคงซ้ายดีที่สุด เลือดไหลเวียนได้ดี สารอาหารก็ส่งผ่านรกได้ดีด้วยค่ะ😊

บ้านนี้ติดนอนตะแคงขวาค่ะจนลุกย้ายมาอยุ่ข้างขวาอย่างเดียวเลยคุณหมอบอกว่าให้เปลี่ยนมานอนตะแคงซ้ายบ้างจะดีกว่า

บ้านนี้นอนตะแคงซ้ายกับนอนหงายค่ะ นอนตะแคงขวาเเล้วเจ็บชายโครงไม่ไหว แต่ก็สลับนะคะ นอนหงายบ้างตะแคงซ้ายบ้าง

ส่วนมากนอนหงายค่ะ แต่เขาบอกพยายามนอนตะแคง แต่บ้านนี้ตะแคงแล้วอึดอัดหายใจลำบาก แต่ก็พยายามนอนสลับกันค่ะ

นี่ชอบนอนตะแคงซ้ายที่สุดค่ะ หลับสนิทจนเช้าทุกคืนเลย นอนหงายแล้วมันรู้สึกแน่นๆหายใจไม่ค่อยสะดวกค่ะ