13 ตอบกลับ

ใช้อีฟออยทาเลยค่ะ ไม่ต้องรอหลีงคลอดค่อยทานะคะ ทาบำรุงไปเลยค่ะเป็นครีมเพื่อคุณแม่ตั้งครรภ์โดยเฉพาะเลย บ้านนี้ใช้มา3เซตแล้วค่ะแต่ท้อง3เดือนจนตอนนี้35วีคยังไม่แตกค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ ไว้จะลองดูค่ะ

35 วีค📌 ขนาดทาครีมบำรุงผิวทุกวันพึ่งมาแตกลายนิดนึงค่ะ แตกข้างซ้ายตึงมากแม่ช่วงนี้ทำอะไรก็ลำบากกว่าอีกน้องกลับหัวแล้ว หน่วงๆช่วงล่างนิดนึงค่ะ

ขอบคุณนะคะ☺️✌🏻

บ้านนี้34วีค ยังไม่แตกค่ะ ทาออยและนีเวียตลับน้ำเงินตั้งแต่6วีค ทายันขาแขนค่ะ ตอนนี้ต้นขาเริ่มมีรอยนิดๆค่ะ ไม่น่ารอด😂😂

เนียนกริบเลยค่ะแม่ ทาวนๆไปค่ะ บางทีอาจจะไม่แตกก็ได้นะแม่

VIP Member

นีเวียร์กระปุกน้ำเงินค่ะ แต่เห็นเขาบอกว่าจะแตกไม่แตกเป็นที่ผิวของแต่ละคนค่ะ

บ้านนี้ทานีเวียแล้วขึ้นผดแพ้คันเต็มเลยค่ะ

ทัองสามแล้วค่ะ 36+3w ทาโลชั่นทั่วไป บางครั้งก็วาสลีน บางครั้งก็จอห์นสันค่ะ

มีรอยขาวหน่อยๆค่ะ ไม่รู้หลังคลอดจะเป็นสภาพไหน😅

บ้านนี้ทาของอีฟกับเบบี้ออย พอเริ่มเข้า34wก็เริ่มมีรอยแตกเหมือนกันคะ

ขอบคุณค่ะแม่

ออยความชุ่มชื่นไม่พอค่ะแม่ ลองทาน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นดูค่ะ

งั้นจะลองหามาทาไว้ตอนนี้เลยค่ะแม่ ขอบคุณนะคะ

เราลูก3ไม่แตกสักคนไม่ทาครีมใดๆแล้วแต่ท้องแต่ล่ะคนค่ะ

ดีจังเลยค่ะแม่ ไม่แตกเลย😊😊

แม่บ้านนี้33สัปดาห์ 4วันก็เริ่มแตกแร้วค่ะ

แตกซ้ายขวาค่ะ​ พึ่งมาเริ่มแตกช่วงหลัง32w

เพื่อคนๆนึงแม่ยอมเสียสละ😊😊