28 ตอบกลับ

20วีคยังเบื่ออาหารอยู่บ้างเป็นบางวันนะคะ แต่พยายามหาของที่ชอบกินแทน เห็นกับข้าวแล้วคือไม่เอาเลย ต้องสั่งกินคะ ตอนนี้น้ำหนักขึ้นมาทุกเดือนคะ เดือนละโล

บ้านนี้ 16 w 1 d น้ำหนักยังลดอยู่ ต้องควบคุมอาหาร น้ำตาลจะสูง เน้นกินโปรตีนเป็นหลัก เมื่ออาทิตย์ที่แล้วไปซาวน์มาน้ำหนักน้องประมาณ 100 กรัมค่ะ

4เดือนน้ำหนักลงเหมือนกัน น้ำหนักลง2กก.เลยค่ะ ไม่ค่อยชอบกินจุกจิก อาหารบางชนิดก็เบื่อๆไปเลยค่ะ🥺

คุณหมอให้เพิ่มน้ำหนักค่ะ ให้วิตามินมาทานด้วยช่วยลดอาการแพ้ตอนเช้าค่ะ ดีขึ้นมาก ตอนนี้น้ำหนักแม่พุ่งมากเลย น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ดีค่ะ☺️😁

ตอน4เดือนก็ไม่ขึ้นเลยเหมือนกันค่ะแทบจะไม่อยากกินข้าวแต่พอ5เดือนเริ่มหิวบ่อยขึ้นมา3โลเองง

บ้านนี้5เดือนน้ำหนักขึ้นมา6โล ไม่แพ้ท้อง บ้างวันกินเยอะบ้างวันกินน้อย เน้นน้ำหนักลงลูกจ้า

นี่แอบกังวนว่าจะลงลูกมั้ย

ตอนนี้ 5 เดือน 22 สัปดาห์ 2 วัน ไม่แพ้ท้อง กินได้ปกติตั้งแต่ตั้งครรภ์ นน 481 แล้วค่ะ ลูกชาย🙂

15+3 แล้วเป็นเหมือนกันค่ะ ยังแพ้หนักอยู่เลยค่ะ กินได้แค่บางวัน ฝืนกินแต่ก็ยังอ้วกค่ะ

17wค่ะน้ำหนักไม่ขึ้น เท่าเดิมบางวันกินได้ บางวันกินไรก็อวก มีอาการปวดหัวไมเกรน

บ้านนี้ 5 เดือนแล้วค่ะ ยังทานยากอยุ่เลยย 🥰เหมือนลงท้องไปแล้วลูกๆม่สบอารมณ์

ช่วง4เดือนไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะ เราเพิ่งขึ้นตอน18weekค่ะ ขึ้นมา1โล ดีใจมาก