2 ตอบกลับ

ไม่ต้องกินอะไรเป็นพิเศษค่ะแม่ กินได้ตามปกติ แต่ต้องกินของที่ปรุงสุก งดของหมักดอง งดแอลกอฮอล์ ถ้าอยากเพิ่มน้ำหนักในลูก โดยที่น้ำหนักไม่ลงที่แม่เยอะ แนะนำให้กินไข่วันละ1-2ลูก นมวันละ1-2แก้ว(แนะนำรสจืด กินสลับกับนมถั่วเหลืองได้ตามชอบค่ะ) โปรตีนจากเนื้อสัตว์(ส่วนที่ติดมันกินได้พอประมาณค่ะ) ผักและผลไม้ตามชอบค่ะ กล้วยวันละ1-2ลูก บ้านนี้ไม่ค่อยกินผักค่ะ เลยเน้นกินมะละกอเพราะช่วยให้ขับถ่ายง่าย สลับกับผลไม้อื่น

ขอบคุณค่ะ

หมอจะให้กินได้แค่เดือนละ 1 โหลนะคะพยายามกินผักนะคะถึงไม่ชอบก็ต้องกิน

ขอบคุณค่า