86 ตอบกลับ

13 สัปดาห์ เจาะรกตรวจโครโมโซมได้ลูกชายค่ะ ไม่แพ้ท้อง ทานอาหารได้ปกติ ไม่อยากทานของหวานเลยทั้งที่เป็นของชอบตอนไม่ท้อง อารมณ์ไม่หงุดหงิด เรื่อยๆเฉยๆ เลยค่ะ 🙂

ของเค้าแพ้แค่3เดือนแรกหลังจากนั้นกินทุกอย่างชอบกินเมนูเส้นมากช่วงใกล้คลอดตอนนี้นอนหลับยากนิดนึงเพราะเจ้าตัวเล็กดิ้นทั้งคืนเลยตอนกลางวันก็มีบ้าง

บ้านนี้ลูกชายค่ะไม่แพ้ไม่อ้วกกินได้ทุกอย่างไม่ชอบของเปรี้ยวชอบของหวานกับอาหารรสเผ็ดปกติไม่กินเผ็ดค่ะพอเริ่มท้องน้องกินอะไรก็ต้องเผ็ดนำมาเลยค่ะ

ทางนี้ก็ได้ลูกชายค่ะ ไม่ค่อยแพ้ค่ะ ชอบกินเผ็ด กินเส้น ไม่ชอบของเปรี้ยว ไม่ชอบทานไข่ ของหวานทานบ้างแต่ไม่ได้อยากกินทุกวัน มีรักแร้กับคอเป็นเส้นๆ ค่ะ

บ้านนี้ลูกสาว ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ กินได้ทุกอย่างกินเยอะขึ้น ไม่สิว ไม่โทรม ผิวใส ปกติเหมือนตอนก่อนรู้ว่ามีน้อง จนตอนนี้21W แล้วค่ะ แถมดิ้นเก่งมากๆ

ไม่เเพ้ท้องกินปกติทุกอย่างหน้าตาไม่โทรมไม่พัง ชอบกินของหวานกับจำพวกเส้นๆ กินเก่งหิวทั้งวันกินเสร็จง่วงนอน 35วีคน้ำหนักขึ้นมา9โลเเล้วค่ะ ลูกชาย🥰

ได้ลูกชายค่ะไม่เเพ้ท้องไม่มีสิวไม่ชอบเเต่งหน้าจากที่เคยชอบเเต่งหน้าไม่ชอบเเต่งเลยชอบกินของหวานๆเเถมนํ้าหนักขึ้นเยอะเพราะกินเเต่ของหวานๆ😂

ลูกชาย ไม่แพ้อะไรเลย กินได้ทุกอย่าง ชอบกินเผ็ด เปรี้ยว ไม่ชอบกินของหวาน รักแร้ดำ มีเส้นดำที่ท้อง ไปทำงาน นั่งรถไฟฟ้า ปกติเลย

เหมือนกันเลนค่ะ ท้องแรกๆ มีกลิ่นตัวด้วยค่ะ 😂

บ้านนี้คนแรกผช.ชอบกินแต่ของแซบๆเผ็ดค่ะ ท้องแหลม นอนอย่างเดียวค่ะ เมื่อยไปหมด ส่วนท้องที่2ผญ.ไม่ค่อยอยากอะไร ชอบทำงาน ท้องกลมค่ะ

ท้องแรกลูกชาย ไม่แพ้หน้าใสไม่มีสิว กินนอนเหมือนคนปกติเลยค่ะนึกว่าไม่ได้ท้อง ท้อง2ลูกสาวแพ้มาถึง6เดือนเลยค๊าหน้าพังดำมากแม่🥹