8 ตอบกลับ

บ้านนี้ใช้ของเด็กทั้งหน้า ทั้งตัวเลยค่ะ ปลอดภัยไม่มีสารเคมี ส่วนสิวก็มีขึ้นบ้างน่าจะเป็นที่ฮอร์โมน เพราะก่อนท้องไม่เป็น ก็ทนๆไปค่ะ เดี๋ยวคลอดก็หาย ไม่กล้าใช้ยาหรือครีมรักษาสิวเลยค่ะ

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ท้องลูกสาว แต่สิวขึ้นเต็มเลย หน้าก็ดำ ไม่ทำไรเลยค่ะ ล้างหน้าให้สะอาดอย่างเดียว พอคลอดก็หายไปเองเลยค่ะ หายไปแบบไม่ต้องใช้ครีมอะไรด้วย

ไม่ได้ใช้ค่ะ ครีมบำรุงก็แทบจะไม่ได้ใช้ ทนหน้าดำ สิวขึ้น ไม่ใช่ไม่อยากใช้ ตั้งแต่ท้อง ครีมบำรุงอะไรที่มีกลิ่น ใช้ไม่ได้ ทาแล้วรู้สึกทนไม่ได้ รอให้คลอดค่อยรักษาทีเดียวค่ะ

VIP Member

ไม่ได้ใช้ค่ะ ต่อให้ใช้ก็ไม่หายค่ะยังมีฮอร์โมนอยู่ พอใกล้ๆคลอดแล้วมันก็ลดๆเองแต่ก็มีอยู่บ้างนิดหน่อยไม่เยอะเท่าตอนท้องใหม่ๆ

พยายามใช้ผลิตภัณฑ์ที่ไม่มีแอลกอฮอล์ พาราเบนค่ะ ส่วนตัวเราใช้ Origin Lancome Clinique ค่ะ

บ้านนี้ใช้น้ำมันมะพร้าวทาหน้าเลยจ้า

คลอดแล้วเดี๋ยวก็หายเองคะ

หายคะ