26 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราเกลือบเดือนค่ะ พอหลุดแล้วก็ยังมีตออยู่ ทำให้สะดือไม่แห้ง เลยต้องไปหาหมอให้หมอจี้(หมอจะใช้ยาที่เป็นน้ำมากดๆตรงตอนั้นทำให้ตอนั้นแห้งและหลุด) ตอนนี้สะดือปกติแล้วค่ะ

บ้านนี้คลอด​วันที่10สะดือหลุดวันที่27​ อย่าคิดมากค่ะ​ ทำความสะอาดให้ลูกให้สะอาดเด่สก็หลุด

ของเราหลุดประมาณ2อาทิตย์ค่ะมันจะค่อยๆๆแห้งและหลุดเองค่ะ

บ้านนี้น้อง2อาทิตย์แล้วยังไม่หลุดค่ะ แต่เริ่มแห้งแล้ว

บ้านนี้ 4 วันหลุด อาทิตย์นึงแห้งค่ะ

บ้านนี้6วันหลุด 15วันแห้งแลยจ้า 😇😇

บ้านนี้10วันพอดีเลยคะ แห้งหลุดเอง

VIP Member

บ้านนี้เกือบเดือนนึงเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เดือนกว่าเลยจ้าา

บ้านนี้ 1 อาทิตย์พอดีค่ะ