1 ตอบกลับ

Super Mum

ตามกฎหมาย ลูกจ้างสามารถลาคลอด ได้ทั้งก่อนคลอด และหลังคลอดได้นะค่ะ สิทธิการลาที่ได้รับ 98 วันค่ะ แต่ทั้งนี้ก็ต้องขึ้นอยู่กับระเบียบบริษัทอีกทีนะค่ะ

ทางบริษัทให้ไปขอใบรับรองแพทย์จากหมอค่ะ เค้าบอกถ้าไม่ได้เค้าจะแทงรายชื่อเราออก หยุดงานมาตั้งแต่วันที่1แล้วค่ะ เพราะปวดหลังปวดเอวมาก แต่บริษัทโทรมาหาวันนี้ค่ะเค้าบอกมาแบบนี้ แต่ก่อนหน้านี้เคยเข้าไปขอลาคลอดมาแล้ว แต่เค้ายังไม่ได้พูดอะไรคือเราไม่ไหวก็เลยไม่ได้ไปทำงานค่ะ