24 ตอบกลับ

โยเกิร์ต กับ นมเปรี้ยว เรากินประจำถ้ารู้สึกว่าไม่อึ 1 อาทิตย์ กินเสร็จ 2-3 วันเราก็อึ โล่งท้องเบาท้องเลย เวลาอึได้ ทุกวันนี้ 8 เดือน กลับเป็นคนท้องเสีย งง เลยค่ะ

งื้อ เราก็กินทั้งโยเกิร์ตทั้งนมเปรี้ยว ยังไม่ได้ผลเลยค่ะ

บ้านนี้ก็สารพัดวิธีค่ะแม่ กีวี่ก็แล้ว วันนึงกิน 4-5 ลูกยังไม่ออก ลองมาชงนมแอนมัมทานตอนเช้าแอบได้ผล(บางครั้งนะคะ) สู้ๆค่ะแม่

เดี๋ยวจะลองทำตามนะคะ ขอบคุณค่ะ😊

เราดื่มนำ้เยอะ ทานผลไม้ก็เยอะ ถ่ายวันละ3 ครั้ง ตอนไม่ท้อง ถ่ายวันละครั้ง ตอนนี้ ถ่ายทุกครั้งหลังทานข้าวเสร็จ ตอนนี้ 26 w

เป้นเหมือนกันจ้าเเม่ 4-5 วันถ่ายครั้งทรมานมาก กลายเป้นริดสีดวงเรยค้ะ กินผลใม้กินน้ำเยอะก้อใม่หายจ้า ตอนนี้ 9 เดือนเเร้ว

ใช่ค่ะ กลัวเหมือนกันเวลาถ่ายทีเจ็บมากเลยค่ะ แอบมีเลือดออกมาด้วย

เรากินยา Duphalac หมอให้ กินทุกวัน ล องหาซื้อดูนะคะ หมอให้กินทุกวันได้ ปล. หมอที่มาเลเซียคะ

VIP Member

ต้มจืดมะระค่ะบ้านนี้สามีทำให้ สบายท้อง ไม่เคยท้องผูกเลยค่ะ ตอนนี้28วีคแล้ว😊

ยินดีค่ะแม่^^

เรากินน้ำผักผลไม้ทุกเช้าตอนท้องว่างเลย แล้วก้โยเกิร์ต สัก 10 โมง

เดี๋ยวจะลองทำตามนะคะ ขอบคุณค่ะ

เรากินมะละกอ​สุก​กับแตงโมแทบทุกวันเลยจร้ ไม่เคยท้องผูกเลย​

กินเหมือนกันค่ะแตงโม กับมะละกอ แต่ก็ยังไม่ได้ผล

ตื่นเช้าๆลองดื่มน้ำลูกพรุนแล้วตามด้วยน้ำเปล่าอักแก้วค่ะ

จะลองทำตามดูนะคะ ขอบคุณค่ะ

ตื่นมาทานน้ำเลยค่ะ เรากินแก้วมังกร ลูกพรุน โยเกิร์ตค่ะ

ดื่มน้ำเยอะมากเลยค่ะ แต่ยังไม่ได้ผล