17 ตอบกลับ

ลูกชาย(วัย7เดือน)เป็นค่ะ เป็นทั้งตัวเยอะมากๆ แพ้ออย พวกน้ำมันทาตัวเด็ก กับอากาศร้อน หายแล้ว หายไวมากๆ (ลูกยังกินนมแม่อยู่)ค่ะแนะนำ ว่าทายา Fenistil Gel กับโลชั่น Dnee เด็กแทนออย และคุณแม่กินยาแก้แพ้ควบไปด้วย 3วันหายค่ะ

ยาแก้แพ้ sanotne ซาโนทีน ที่ทาผืนบีแพนเท่น เราก็ใช่นะค่ะ แต่มันเหนียว แนะนำใช้ด้านในหรือที่อับเช่นข้อพับ ขาหนีบ ส่วนด้านนอกแนะนำให้ใช้อันที่แห้งไวๆ ลูกจะได้ไม่เหนียวตัว ***แป้งงดทาไปเลยค่ะ ยิ่งมีผืนเพิ่มไปอีก

ของเราเป็นตั้งแต่คลอดออกมาเรยเป็นที่หน้ากับแขน แต่ลูกเราที่เป็นเพราะตัวเหลือง พอตัวเหลืองหายผื่นก็หาย หรือถ้าป่วยไม่สบายก็ขึ้นค่ะ พอหายผืนก้หายค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแม่บ้านนี้ใช้แซมบัคทาก่อนแล้วค่อยทาครีมที่หมอให้มาแล้วทาแป้งฝุ่นทับอีกทีจ้าต้องทาตอนหลังแห้งนะคะแม่ทาหลังอาบน้ำค่ะ2-3วันก็หาย

ขอบคุณค่ะแม่

แม่ใช้ บีแพนเธนเลยค่ะ บ้านนี้ใช้แล้ว2วันหาย แล้วใช้แป้งนิวบอน หรือไม่ก้แป้งศรีจันทร์

ค่ะคุณแม่

ลูกเราก็เป็นค่ะ เป็นเยอะกว่านี้ด้วย ที่เท้าที่มือที่ตายังขึ้นเลย สงสารลูกมากค่ะ😪

ไปหาหมอมายังคะแม่

ของเราน้องผิวแห้งมากเพราะอากาศหนาว หมอแนะนำใช้ครีม EZERRAค่ะ เพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิว

😊😊🙏

ใช้แป้งนี้ก้อดีนะคะ ตอนลูกชายคนแรกก้อเปนแบบนี้คะ ใช้แป้งนี้ทาตลอดก้อหายนะคะ

ใช่คะ แม่ไปซื้อมาเขาก้อบอกเลิกผลิตแล้ว แม่ก้อได้ศรีจันทร์มา ใช่ได้เหมือนกันคะ

VIP Member

อากาศแห้งทำให้แพ้ง่าย บ้านนี้งดแป้ง ใช้แต่บีแพนเท่น

ลูกเราก็เป็นค่ะ เราใช้แป้งโยคีทาหลังอาบน้ำก็หายค่ะ

VIP Member

หมอบอกว่าแพ้อะไรไหมคะ ต้องหาสาเหตุจะได้หลีกเลี่ยง

หมอบอกแค่ว่าน่าจะแพ้อะไร แค่นี้อ่ะค่ะแล้วก้อให่ยามาทาสองตัว