10 ตอบกลับ

40+1แล้วยังไม่คลอดแต่มีมูกเลือดออกมา4รอบแล้วจ้าไม่ปวดท้องพรุ่งนี้ไปหาหมอแล้วจ้า

นัดวันผ่าเอาไว้ คะวันที่5 ขอให้ออกมาแขงแรงปลอดภัยนะแม่

ไปหาหมอดูค่ะเผื่อหมอคว้านปากมดลูกไห้ นี่40+3วีค หมอคว้านทีเดียวปวดท้องคลอดเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ พรุ่งนี้ก็จะไปหาหมอแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็ครบกำหนดเหมือนกันคะยังไม่อาการเจ็บท้องจะคลอดเลยคะ กังวนเหมือนกันคะ

กังวนมากค่ะ พรุ่งนี้ว่าจะไปหาหมอดูค่ะ

ครบกำหนดแล้ว ต้องไปหาหมอค่ะ ไม่ว่าจะมีหรือไม่มีอาการ

ขอบคุณค้าบ

บ้านนี้มานอนรอคลอดแล้วจ้า40+1. มีมูกปนเลือดออก

ครบกำหนดแต่ยังไม่คลอด ลองไปปรึกษาหมอดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้39+5 ใกล้กำหนดคลอด กังวลเช่นกันจร้า

ลองไปหาหมอหรือยังคะ เผื่อหมอจะกระตุ้นให้

พรุ่งนี้ก็ไปหาหมอดูค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะ

น้องดิ้นอยู่มั้ยคะ

ถ้าดิ้นก็ยังปกติค่ะ ถ้าจะคลอดเด็กจะดิ้นน้อยลงค่ะคุณแม่ อาจจะ 41w ก็ได้ค่ะ ถ้ามีอะไรผิดปกติรีบหาหมอดีที่สุดค่ะ

📌