53 ตอบกลับ

แม่ตั้งครรภ์ควรได้รับวัคซีนไข้หวัดใหญ่ค่ะ เพื่อจะให้ภูมิคุ้มกันที่แม่สร้างส่งให่ลูกน้อยในครรภ์ค่ะ และยิ่งช่วงนี้โควิคกำลังระบาด ถ้าแม่ฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่แล้ว ทางคุณหมอจะได้คัดกรองได้อย่างรวดเร็วค่ะ

เขามีนโยบายให้คนท้องฉีดทุกคนค่ะ ถ้าอัยตรายหมอจะไม่สั่งให้ฉีดค่ะ แปลกใจที่ไม่เชื่อหมอแต่มาถามแม่ๆคนธรรมดา บ้านนี้ฉีดเพราะกลัวติดเพราะถ้าติดลูกในท้องมีสิทตายค่ะอันตรายกว่า

ไม่เป็นอันตรายค่ะ เป็นวัคซีนที่แนะนำให้หญิงตั้งครรภ์ทุกคนฉีดด้วยซ้ำค่ะ จะเป็นวัคซีนรวมไข้หวัดใหญ่ 4 สายพันธุ์เลยค่ะ

ต้องฉีดนะคะ ไม่ฉีดยิ่งอันตรายค่ะเพราะไข้หวัดใหญ่ติดง่ายมากค่ะ ฉีดมาเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 32W แล้ว ลูกก็ปกติดีค่ะ

คุณหมอแนะนำให้ฉีดนะคะ บ้านนี้หมอก็ฉีดให้ตอน 4 เดือน ก็ไม่มีปัญหาอะไร เด็กปกติ ปัจจุบัน 8 เดือนแล้วคะ

คนท้องทุกคนต้องฉีดค่ะ ไม่อันตรายหรอก ถ้าเป็นอันตรายต่อคนท้องหมอจะไม่ฉีดให้ค่ะ

ลองหาอ่านดูนะคะ เหมือนเคยอ่านเจอว่าฉีดได้ปลอดภัยค่ะ บ้านนี้ฉีดตอน 5 เดือนค่ะ

ไม่อันตรายค่ะ เป็นวัคซีนที่แนะนำให้หญิงมีครรภ์ทุกคนฉีดเสียด้วยซ้ำค่ะ

บ้านนี้ฉีดป้องกันบาทะยักกับไข้หวัดใหญ่พร้อมกันค่ะ ตอนท้อง3เดือน

เราเป็นกลุ่มเสี่ยง​ ฉีดไว้​ สบายใจดี​ ไม่เป็นอันตราย​ค่ะ