6 ตอบกลับ

ปกติหมอเขาก็ซาวด์ดูความสมบูรณ์ของทารกในครรภ์ อยู่แล้วไม่ใช่หรอค่ะ แม่ไม่ได้ซาวด์หรอ แต่เรื่องเพศ ถ้าอยากลุ้น กะรอตอนคลอดค่ะ ซาวด์ดูความสมบูรณ์ของน้องก็พอ

เราฝากที่ รพ.ซาวแค่ตอนฝากท้องครั้งแรก..กับ35วีค.เท่านั้นค่.ถ้าอยากรู้เพิ่มเติมเค้าบอกต้องไปซาวคลีนิคค่.แม่ซาวที่คลีนิคตอน5เดือนหมอบอกแข็งแรงปกติดีเราเลยยังไม่ไปอีกเลยจ้า

อยากให้ซาวด์ดูความผิดปรกติต่างๆเพื่อหมอจะได้เตรียมตัวดูแลลูกตอนคลอดได้ง่ายค่ะ อาจจะแจ้งหมอก็ได้ว่าไม่ต้องบอกเพศ

8เดือนเหมือนกันค่ะ หมอซาวด์ให้หลายรอบแล้วเพื่อดูความผิดปกติของลูก ว่ามีแขนขาสมองตับไตครบมั๊ย

VIP Member

ถ้าไม่อยากให้หมอแจ้งเพศ​ เอาไว้ลุ้น ก็ควรไปซาวนํสักครั้งเพื่อตรวจดูพัฒนาการนะคะ

จ้า..ขอบคุณนะค่แม่

บ้านนี้7เดือนกว่ายังไม่ได้ซาวด์เรยค่ะ

ขอบตคณคร้า.งั้นตองซาวส่ะแล้ว..🤗🤗🤗