6 ตอบกลับ

เราทานค่ะ แค่3อาทิตย์​ อันนี้ปรึกษา​หมอแล้วนะคะ ยังไงสอบถามหมอก่อนนะ ว่าเอาตัวไหน ยี่ห้อไหนได้บ้าง พอดีเราไม่ทานปลานะคะ แล้วเพิ่มน่ำหนัก​ลูกจาก 2400-3000 ตอนนี้ไม่ทานแล้วค่ะ ตามเกณฑ์​ละ

VIP Member

เขียนไว้แบบนั้นด้วยกฎการพิมพ์ฉลากของทาง อ.ย ค่ะ น้ำมันปลา ทานเพื่อบู้สท์ DHA คุณหมอจะให้ทานตั้งแต่ 20 วีค - 30 วีค เท่านั้นค่ะ

VIP Member

ควรปรึกษาหมอนะคะ วิตามิน ยาต่างๆไม่ควรซื้อทานเอง ยิ่งติดว่าสตรีมีครรภ์ห้ามทานยิ่งไม่ควรทานค่ะ

VIP Member

ถ้าเขียนไว้แบบนั้นแม่ท้องไม่ควรทานค่ะ อาจจะมีผลกับลูกในครรภ์ได้

ทานยาอะไรในช่วงตั้งครรภ์ แนะนำสอบถามคุณหมอที่ฝากครรภ์นะคะ

ทานยุค่ะ..แต่ทานของเอมเวย์ค่ะ