23 ตอบกลับ

คิดเผื่อไว้ทั้งชื่อผู้ชายและผู้หญิงเลย ไม่ได้ตั้งตามหลักอะไรเลยค่ะ เอาชื่อที่ชอบ เราถือว่าชื่อที่พ่อแม่ตั้งให้ คือชื่อที่ดีและเป็นมงคลที่สุด ปล. แต่ถ้าโตขึ้นแล้วลูกอยากเปลี่ยน เราก็ไม่ขัดอะไร5555

บ้านนี้คือคิดตั้งแต่รู้ว่าท้อง จนตอนนี้จะคลอดแล้วยังไม่ได้ชื่อเลย จะผลักให้เป็นภาระพระคุณเจ้าแล้วค่ะ55555 ตอนนี้ก็เรียกแค่น้อง ลูก อ้วน ไอ้ตัวแสบ ลูกคงงงว่าแม่เรียกใคร

จริงๆมีในใจไว้ตั้งแต่ก่อนท้องอีกค่ะ ตั้งแต่ยังไม่แต่งด้วยซ้ำ😂 ก็มันว่าง คิดไปเรื่อย ถ้ามีลูกเราจะให้ชื่อไรดีน้าาาาคล้องจองเรากับแฟน 5555555

หนูก้อเป้น ต้องเอาชื่อพ่อแม่ มาคล้องจองไรงี้5555

VIP Member

เราหาไว้ก่อนทั้งชื่อเล่นชื่อจริงเลยค่ะ แต่ชื่อจริงต้องหาเผื่อเลือกเพราะเรากะคลอดเองต้องดูอักษรตามวันเกิดอีกทีค่ะ

บ้านนี้พอรู้เพศตั้งชื่อลูกไว้ครบ7วันเลยค่ะเพราะไม่แน่ไม่นอนว่าลูกจะคลอดตรงกับวันอะไร

VIP Member

ลูกคนที่สองพยาบาลให้เขียนชื่อลูกตั้งแต่ฝากท้องวันแรกเลยค่ะ นั่งคิดสดๆ ตอนนั้นเลย

VIP Member

บ้านนี้พึ่งคิดช่วงใกล้คลอดค่ะ ตอนนี้ใด้ชื่อเล่นเหลือชื่อจิงค่ะ กว่าจะคิดใด้🤣

ทั้งชื่อจิง ชื่อเล่น ตอนนี้กำลังหาชื่ออยู่ มีใครพอให้ความรุ้ได้บ้างไหมค่ะ

VIP Member

ชื่อจริงตั้งตอนใกล้คลอดจ้า ส่วนชื่อเล่นตั้งตอนยังไม่ท้องเลยจ้า😁😁

ชื่อเล่นตั้งไว้แล้วค่ะตั่งแต่รุ้เพศแต่ชื่อจริงไว้ตั้งตอนคลอด