19 ตอบกลับ

4 เดือนก็เปลี่ยนละค่ะ แต่ยังไม่ใส่คลุมท้องนะก็หาเดรสทั่วไปมาใส่ แค่เน้นช่วงท้องให้สามารถใส่ได้เอาสม๊อค หรือ ชายปล่อย ใส่สบายดีคะ

บ้านนี้ใส่ตั้งแต่สามเดือน ใส่แบบยางยืดตรงใต้อกก็ไม่ได้ค่ะ อึดอัด ใส่ได้แต่ทรงหลวมๆ หรือทรงตรง

ของเราเริ่มเปลี่ยนช่วงครรภ์4เดือนค่ะ แต่ไม่ได้ใช้ชุดคลุมท้องเราเลือกเป็นเดรสไซส์L/XL แทนค่ะ

บ้านนี้ใส่ตั้งเเต่ท้องออกไม่มากจ้า เปนคนไม่ชอบใส่ กระโปรงเลยต้องใส่ให้ชิน 😂😂

VIP Member

บ้านนี้ใส่มินิเดรสกับเลกกิ้งเอาค่ะ ใส่ตั้งแต่ห้าเดือนตอนนี้ จะ39สัปดาห์แล้ว

ขอบคุณค่ะแม่ๆวันจันทร์จะเลิกใส่กางเกง จะใส่ชุดคลุมมาทำงานแล้วค่ะ😍😍😍😍

เรา 4 เดือนค่ะ ชุดทำงานหลวมๆใส่ได้อยู่ แต่น้องอีกคนใส่ตั้งแต่ 2 เดือน

ถ้าเริ่มอึดอัดใส่ได้เลยเนาะแม่ ไม่ต้องรออายุครรภ์เยอะๆ

VIP Member

ระวังจะรัดหัวเด็กด้วยนะค่ะแม่ใส่ชุดคลุมได้แล้วจ้า

เราใส่ตอน 3 เดือน เพราะชุดมีแต่เข้ารูปไม่ยืด