6 ตอบกลับ

เป็นค่ะ ขี้น้อยใจ ร้องไห้เป็นเด็กเลยค่ะ เราไม่ค่อยได้ออกไปไหนด้วย วันๆอยู่แต่บ้าน ยิ่งฟุ้งซ่านหนักเลย อย่างแรกที่เราทำเลยคือ พยายามหาสิ่งที่จะทำให้ตัวเองเป็นคนที่กลับมามีความสุขให้ได้ค่ะ อาจจะยากหน่อย เพราะอารมณ์ตอนท้อง บางสิ่งที่เคยชอบก็อาจจะไม่ชอบ ลองออกไปช็อปปิ้ง หาไรกิน ฟังเพลง หาดูคลิปเด็กน่ารักๆ อาจจะทำให้เรานึกถึงเจ้าจิ๋วในท้อง แล้วหายนอยก็ได้ค่ะ ลองดูนะคะแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ👼🏻💓

เป็นค่ะช่วงไตรมาสแรก พอดีมาอยู่ต่างจังหวัด ไกลครอบครัว ก็คิดถึงบ้าน คิดถึงครอบครัวมากๆๆๆ ไม่สบายตัว กินอาไรก็ไม่อร่อย นอนไม่ค่อยหลับ รู้สึกเศร้า เพราะฮอร์โมนเปลี่ยนค่ะ พอไตรมาสสองหายเองเลยค่ะ อาจเพราะปรับตัวได้ กินได้มากขึ้นค่ะ สู้ๆนะคะ เดี๋ยวดีขึ้นเอง^^\/

เราร้องไห้เกือบทุกวัน ตื่นมาก็ร้องอาบน้ำก็ร้อง มันเครียดกับเสียใจเรื่องในครอบครัว พยายามคิดบวกร้องนิดหน่อย กลัวลูกจะรับความรู้สึกนี้กลัวคลอดก่อนกำหนดด้วยค่ะ

เป็นค่ะแต่ไม่บ่อยแต่แบบขี้น้อยใจคิดมากร้องไห้ง่ายโชคดีที่สามีดีและเข้าใจค่ะคอยปลอบคอยโอ๋บอกเราว่าอย่าร้องเราเครียดลูกก็เครียด

ร้องค่ะแต่ไม่ทุกวันเฉพาะวันที่แฟนพูดทำให้น้อยใจค่ะถึงจะพูดเล็กน้อยก็ร้องค่ะน้ำตาไหล ส่วนใหญ่เราจะดูหนังฟังเพลงค่ะ

เป็นปกติที่คนท้องจัอารมแปรปรวนง่าย แนะนำใจร่มๆเข้าไว้ พยายามคะ