25 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยย ปลงกับร่างกายลดเอาตอนหลังคลอดค่ะ เป็นกำลังใจให้กันนะคะ5555 กอดๆติดหวานมากจริงๆค้าแต่น้ำหนักลูกดี ไม่เป็นเบาหวานเหมือนกันค่า หลังคลอดขอให้ลงเถอะจ้าสาธุ😵‍💫

กอดๆบีบมือนะแม่ เราต้องลดได้ 😂😂

ขึ้นเยอะมากคะ เราปริ้นใบตารางดัชนีมวลกายไว้และจดบันทึกว่านน.ก่อนท้องเท่าไหร่ จนคลอดต้องขึ้นเท่าไหร่ จดรายสัปดาห์เลยคะ ไม่งั้นนน.เกินเราลดยากมากๆคะแม่

จริงแม่ เค้าปกติเป็นคนอ้วนง่ายมาก กินนิดหน่อยน้ำหนักก็ขึ้นเยอะเลย พอท้องไม่ได้กินเยอะกว่าก่อนท้องเลย แต่น้ำหนักก็ขึ้นเลื่อยๆ😅😅

ของเราขึ้น10โลหมอตรวจเเรกๆบอกเสี่ยงเป็นเบาหวานพอไปนัดตรวจฉี่เจอเบาหวานในฉี่ขนาดเป็นคนตัวเล็กพยาบาลทักเลยท้องคนเเม่เล็กมากดูไม่ออกว่าท้อง🥺

บ้านนี้ตรวจเบาหวานแล้วปกติ แต่น้ำหนักขึ้นไม่ปกติเลยแม่ 😅

34w 11โลค่ะ พยายามงดของหวาน แต่อดไม่ได้เลย หมอบอกน้องตัวใหญ่เกินเกณฑ์ไปแล้ว กลัวหลังคลอดจะค้างที่แม่เยอะนี่ละคะ เหมือนจะหนักขึ้นเรื่อยๆเลย

บีบมือ กอดๆนะแม่ เดี๋ยวเราต้องลดได้😂

VIP Member

8 โลคะ หมอพี่ฝากครรภ์ แนะนำให้ ขึ้น 10-11 โล เพราะหากคลอดเองจะมีผลอื่นๆ ตามมา เช่น น้ำหนักตัวลูก คลอดยาก - ง่าย แต่หากผ่าคลอด คงไม่เปนไรมั้งคะ

บ้านนี้กินเหมือนปกติก่อนท้องเลยแม่ แต่น้ำหนักขึ้นเยอะมาก แต่เค้าปกติเป็นคนที่อ้วนง่ายอยู่แล้วด้วย😅😅

น้ำหนักก่อนท้องไม่รู้เลยคะมาชั่งน้ำหนักตอนฝากท้อง54-55 ปัจจุบันท้องได้7เดือนจะเข้าเดือนที่8แล้วน้ำหนักอยู่ที่57เองค่ะ

ดีจัง ขึ้นน้อยมากเลยแม่

เค้า 32+2 ขึ้นมา 12 โล กินแต่น้ำหวานเยอะม่ก ตรวจเบาหวานไม่เจอ แต่ป้าหมอบอกว่าไม่เอาแล้วนะขึ้นน้อยๆทีละโลพอตอนนี้😅😅

😂😂😂

34วีค 20กว่าโลเช่นกันค่ะ กินเท่าแมวดมแต่แปลกน้ำหนักขึ้นเยอะ แต่คุณหมอไม่ค่อยดุ เพราะลงลูกเยอะเหมือนกันค่ะ

เหมือนกันเลยแม่ บ้านนี้ก็กินน้อย แต่ขึ้นเยอะมาก😂😂

บ้านนี้ 33 วีค น้ำหนักขึ้นมา 2 กก.ค่ะ เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ ฉีดอินซูลินวันล่ะ 40 ยูนิตค่ะแม่ 😊

แข็งแรงๆทั้งแม่ และตัวน้อยนะคะ ❤️

33+3 ขึ้นมา7 โลแล้ว ใกล้จะคลอดอีกเดือนกว่า จะไปจบที่กี่โลลุ้นๆค่ะ

มาลุ้นกันแม่ บ้านนี้ก็ดูท่าจะขึ้นเลื่อยๆ😅😅