32 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ฉีดตั้งแต่เดือนกันยายนแล้วค่ะตอนนี้เข้า 8 เดือนแล้วค่ะ

ฉีดครบ2เข็มแล้วคะมีไข้อยู่2วันหลังจากนั่นน้องดิ้นแลงมากค่ะ

ครบสองเข็มเเล้วจ้า เข็มแรกไม่มีอาการ เข็มสอง ทรมานสุดๆ

ตอนนี้ตั้งครรภ์20สัปดาห์ฉีดชิโนฟาร์มครบสองเข็มแล้วคะ

ยังไม่ได้ฉีดเหมือนกันค่ะกลัวเหมือนกันเลยไม่กล้า

บ้านนี้แค่เจาะเลือดก็ไม่มีแรง หน้ามืดจะเหมือนจะเป็นลมแล้วค่ะ กลัวฉีดไปแล้วจะเสี่ยงทั้งเราทั้งลูกเลยขอเลื่อน😅

20สัปดาชีดไฟเซอร์เจ็มเเรกจ้าวันที่23/11ชีดเข็มสอง

วันนี้เพิ่งไปฉีดไฟเซอร์ค่ะเข็มแรกเป็นแอสตร้า

6เดือน ยังไม่กล้าฉีด รอคลอดค่อยฉีดกลัว🥺🥺

เหมือนกันเลยค่ะ แต่เวลาไปหาหมอหมอพูดทำนองต้องฉีด ถ้าไม่ฉีดเขาจะไม่ทำคลอดให้😥

เราฉีดครบสองเข็มแล้ว ซิโนแวค กับ แอสตร้า

ฉีดไฟเซอร์2เข็ม ดิ้นปกติค่ะ