108 ตอบกลับ

28 วีคแล้วคะ ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะคลอดเองดีไหม รพ.รัฐ มีแม่ๆท่านไหนจะคลอดเองรพ.รัฐบ้างคะ ขอแรงใจหน่อย แอบกลัว เพราะท้องแรกคลอดเองเอกชน แต่ท้องนี้อยากเก็บตังไว้ดีกว่า เสียดายเงินคะ เอกชนคลอดเอง 60,000 แน่ะ

ตั้งใจคลอดเองค่ะ รพ.รัฐ ถ้าไม่มีอะไรฉุกเฉินระคะ

28+2 ค่ะ 23เมษา ผญ.จ้า น้ำหนักขึ้นมา10โลค่ะ ก่อนซาวน์4มิติ โดนหมอแซว ที่เห็นท้องใหญ่นี้ ของแม่หรือของลูก สรุปซาวน์ดู ของลูกเกือบโลเอง นอกนั้นของแม่จ้า 😅

30week น้ำหนักก่อนท้อง56ตอนนี้62เอง หมอด่าน้ำหนักน้อย กินเยอะแล้วแต่มันไม่ขึ้นเลย😂 ซาวแล้วหนีบขาไว้ด้วยรอซาวซ้ำอีกที

29w5d จ้า กำหนด 11 เมษา บ้านนี้ได้ลูกสาว น้ำหนักแม่ขึ้นแค่ 4 กิโลเองค่ะ แต่หมอบอกน้ำหนักลูกตามเกณฑ์❤❤

30+6วีคคะ ผู้หญิง ท้องสอง กำหนดคลอด3/4/63ค่ะ แต่ตอนนี้แม่แอทมิด3คืนแล่ว ท้องแข็ง มดลูกบีบตัวคะ

แม่ท้องแข็งไม่ถี่มากคะ แต่วันนั้นตรงวันหมอนัดพอดีแล้วก่อนจะไปหาหมอแม่มีอาการปวดบิดท้องด้านซ้ายแบบทุรนทุรายคะ เลยเล่าอาการให้หมอฟัง หมอเลยส่งตัวมา รพ ให้ตรวจสุขภาพเด็ก ผลเลยขึ้นมาแม่มีภาวะมดลูกบีบตัวคะ เลยโอนให้ยาระงับคลอดและฉีดยากระตุ้นปอดเด็กคะ เพราะหมอกลัวจะคลอด แต่ตอนนี้แม่ได้มาพักที่บ้านแล้วคะ หมอห้ามเดินห้ามทำงานคะ

VIP Member

กำหนดคลอด 1 เม.ย. ค่ะ ตอนนี้ 30+1W น้ำหนักขึ้นมา 14 Kg คุณหมอบอกว่าน่าจะได้ลูกสาวนะคะ

35+3 ค่ะ น้ำหนักขึ้นมา 16 โล น้ำหนักน้องซาววันนี้ 2873 กรัมค่ะ เป็นผู้หญิง

28 week ตอนนี้น้ำหนักขึ้นมา 6 โลค่ะ กำหนด 25 เมษา บ้านนี้ได้ลูกสาวค่ะ

กำหนดคลอด 4 เมษา ตอนนี้ 30w 4d ค่ะ น้ำหนักขึ้นมา 12 โล ยังไม่รู้เพศค่ะ

29 วีค + 2 วัน ตอนนี้ขึ้นมา 8 โล แล้วจ้า ลูกสาว กำหนดคลอด 13 เมษา 63 ค่ะ