92 ตอบกลับ

4 มีนา ค่ะ ท้องกลม ตัวใหญ่ขึ้น จนต้องหาเสื้อผ้าใหญ่ๆมาใส่ ซื้อเสื้อใหม่ กางเกงใหม่ เพราะ ไซส์mก็คือยังใส่ไม่ได้เลย ต้องXl 😅 เหนื่อยง่ายมาก เจ็บต้นขามาเป็นอาทิตย์แล้ว หายใจก็ลำบาก

26มีนาค่ะ ท้องที่3 อึดอัดมาก เดินไม่ค่อยไหวแล้วตอนนี้ ปวดไปหมดทั้งตัวเลยค่ะ เริ่มมีอาการหน่วงๆบ้างแล้วด้วย อยากแตกมากแต่ต้องฮึ้บไว้ก่อนค่ะ🤣🤣

30 มีนา มีท้องแข็งบ้างแล้วเหนื่อยง่ายลุกนั่งลำบาก ขา เท้า มือบวมไปหมด ปวดตามข้อนิ้วมาก เวลาลูกดิ้นเจ็บหน่วงๆท้องน้อยบ้างแล้วค่ะ

22 มีนาคม ค่ะ มีอาการท้องแข็งบางแล้ว ตอนนี้ท้อง 3 แล้วคลอดเองมาตลอด ไม่แน่ใจว่าจะคลอดก่อน หรือ คลอดหลัง ค่ะ

23 มีนาค่ะ มีเจ็บจิมิกับท้องแข็งบางเวลาและนอนไม่หลับตอนกลางคืน จิ๊ดท้องน้อยทั้งขวาและซ้ายนิดๆหน่อยๆค่ะ

แม่บ้านนี้กำหนดคลอด8มีนาค่ะตอนนี้คลอดแล้วคลอดก่อนกำหนดมาไกลเลยค่ะ ตอนนี้กังวลลูกเป็นอันตรายมากค่ะ

แม่มีอาการยังไงบ้างคะ น้องเป็นยังไงบ้างคะ

กำหนด25มีนาค่ะ เวลายืนนานๆจะปวดหลัง ปวดฉี่บ่อย ตัวเล็กดิ้นเก่ง นอกนั้นยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ😊

เดือนมีนาค่ะ14มีนาค่ะแต่เราผ่าคลอดค่ะแต่มีอาการเหมือนตอนคลอดเองเลยค่ะปวดท้องน้อยปวดหลัง

กำหนดคลอด24มีนาเหมือนกันค่ะ มีเจ็บท้องน้อยบ้างแต่เวลานอนนี่ทรมานมากเจ็บไปทั้งตัวเลยค่ะ😂😂

28 มีนาค่ะ มีอาการปวดหลังบ่อย ท้องแข็งเวลาเดินเยอะๆ นอกนั้นยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ

10มีนาค่า เดินเริ่มลำบากมากค่ะ จะลุกจะนั่งเเต่ละที นอนก็ยากขึ้นค่ะ ดิ้นเเต่ละทีเจ็บสุดๆ