49 ตอบกลับ

28 ธันวาค่ะ อึกอัดมาก ลุกนั่งลำบาก เวลาพลิกตัวก็ปวดจิมิ นอนหลับยากสุดๆ ฉี่ทั้งคืน

ใช่ค่ะแม่พอเราจะนอนหลับสนิดก็ตื่นแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะ ปวดท้องน้อยอึดอัด นอนยากมากค่ะแม่ กำหนดคลอดวันที่2. อยากแตกแล้ว

7ธันวา เป็นเหมือนกันค่ะ อึดอัดหงุดหงิดอามรณ์ไม่ดี ปวดดท้องคล้ายปจด ปวดจิมิ ทรมาน

วันนี้ไปหาหมอมาถ้าไม่ยอมออกได้ผ่าคลอดค่ะแม่

ครบกำหนด27พ.ย. ไม่แตกจ้า แอบลุ้นให้เจ็บท้องทุกวันแต่เงียบมากไม่มีอาการใดๆ😅

เป็นค่ะ นอน นั่ง ลุก ลำบากมากๆ นอนไม่หลับด้วยจ้า นัดคุณหมอ 11 ธค ค่ะ #ทีมลูกสาว

เหมือนกันค่ะ , 39วีค 1 วัน อยากแตกมากจร้า ปวด เหมือนกัน ขยับก็ปวดนอนลำบากมาก

22ธ.ค.ค่ะ ตอนนี้ได้แต่ลุ้นๆต่อไปค่ะ กังวลกลัวไปหมดเลยด้วย ท้องแรกค่ะ

อยากแตกแต่บ้านนี้ก็กลัวเจ็บ กลัวหมอด้วย แต่ก็อึดอัดอีกแหละ หลายใจแท้เอาไง🤣

กำหนด8ธันวาอาการเดียวกันเลยคะ เวลาดิ้นต่ำเจ็บมากหงุดหงิดเลย

บ้านนี้กำหนด25พฤศจิกายนเกินแล้ว 3วันยังไม่ออกมาเลยคะ

บ้านนี้รู้สึกปวดจิมิ 2​ วัน​ วันต่อมาน้ำเดินคลอดเลยค่ะ

ค่ะยินดีด้วยค่ะแม่คลอดง่ายจัง

สู้ๆนะคะ บ้านนี้พึงผ่าเมื่อวานจ้า กำหนด3ธันวาค่ะ

ค่ะยินดีด้วยค่ะแม่