27 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องปั้นบ่อยหน่วงท้อง37wพอดีนอนรอคลอดแร้วหมอตรวจปากมดลุกหั้ยเปิด3เชนแร้ว

ปากมดลูกยังมั้ยเปิดเพิ่มเรยจะคลอดง่ายไหท

37+5wแล้วค่ะยังเงียบอยู่เลยมีแค่ท้องแข็งบ่อย แต่ไม่ถี่ อยากแตกแล้วค้าอึดอัดตัวมากก🤣

VIP Member

บ้านนี้37+1 คลอดวันที่2พย เริ่มลุกนั่งยากมีมูกไสๆขุ่นๆ ยังไม่มีอาการปวดท้องเลยย

36+1 นัดผ่า 14พ.ย. จุกแน่นไปหมด กลางคืนนอนไม่หลับ อยากเจอเบบี๋ แล้ว #ลูกสาวคนนที่สอง

38+2 ปวดเมื่อยตามตัวมากจะนั่งจะนอนลำบากมากๆ กำหนด​คลอด9พ.ย ลุ้นมากๆท้องคนแรก

38+4ค่ะกำหนดคลอด6พ.ยนี้ลุกแทบไม่ไหวปวดหน่วงๆแล้วน้องดิ้นเก่งมาก#ทีมลูกสาว

35+3 เท้าบวมมือบวม ปวดหน่วงเดินๆอยู่เหมือนอะไรจะไหลออกตลอดเลย ระเเวง555555

35+2 กำหนด29พ.ย ท้องเเข็งบ่อยน้องก็โก่งตัวบ่อยและเริ่มเจ็บเตือนบ่อยขึ้น

ปกติอยู่บ้านก็สังเกตอาการบ่อยๆในหนึ่งวันท้องปั้นแข็ง 4-5 ครั้ง พอวันหมอนัดฝากครรภ์ ให้เข้าเครื่องวัดคลื่นหัวใจพบว่าท้องแข็งทุกๆ 4-5 นาทีเลยค่ะ หมอเลยให้แอดมิตกินยาระงับคลอด+ฉีดยากระตุ้นปอด ยื้อไว้ให้ครบ37วิคค่ะ

38วีค ปวดหลังเจ็บหน้าอกท้องแข็งบ่อยหน่วงจิมิมากรู้สึกไม่สบายตัว

34w มือเท้าบวมปวดข้อเท้า ปวดหัวเหน่า ท้องแข็ง แน่นหน้าอกซี่โครงค่ะ