67 ตอบกลับ

บ้านนี้ กำหนด14 กุมภาพันธ์ แต่เตรียมไม่เยอะเท่านี้เลยจ้า เอาไว้คลอดแล้วค่อยซื้อเพิ่ม กลัวแบบพี่สาว ซื้อเยอะ แต่พอน้องออกมาแล้ว ใส่ไม่ได้ เสื้อผ้าเล็กกว่าตัวน้อง 😁

เหมือนบ้านนี้ตอนท้องแรก เยอะแบบนี้เลย สรุปลูกตัวโตเร็ว ใส่ไม่ทัน พ่อบ้านมีล้อ5555แต่ความสุขคนเป็นแม่อะเนอะเข้าใจค่ะ ท้อง2เบาๆแล้วค่ะรอบนี้555

24 กพ เหมือนกันค่ะ เตรียมครบแล้วซักเก็บใส่ถุงซิปล็อกไว้กันฝุ่น จัดเซ็ตพร้อมหิ้วมาก รอแค่ตัวเล็กออกมาอยากเห็นหน้าจะแย่แล้ว 😊😊

โห เยอะมากแม่ บ้านนี้มีเสื้อไม่ถึง 10 กางเกงไม่ซื้อเลย เน้นพวกของใช้ เสื้อผ้า ค่อย f เพิ่มหลังคลอด ไปเรื่อยๆ 555+

เยอะเกินค่ะเด็กโตไวไช้ไม่ทันหรอกค่ะคนแรกแม่ซื้อเตียมไว้ทุกอย่างผลสุดท้ายบางอย่างก็ไม่ได้ไช้ค่ะ

ตอนสั่งไปก้อกลัวไม่พอแต่พอของมาถึงซักรวมๆแล้วก้อว่าเยอะอยุ่ค่ะโดนพ่อบ่นว่าจะใส่ยันโตเลยหรา😅

7 กุมพายังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะคนแก่ที่บ้านถือส่วนตัวแม่นี้อยากซื้อเตรียมไว้ให้ลูกแล้ว

25กุมภาคร่า ท้อง 2 แล้ว เราก็ยังตื่นเต้นอยู่ แต่เสื้อผ้าไม่ได้ซื้อเยอะ ใส่ไม่ทันค่ะน้องโตเร็ว

เข้าใจแม่เลยค่า เห่ออหนักมาก กะจะไม่ซื้อเยอะ แต่ก็อดใจม่ะล้ายยยย🤣😆👶🏻ทีมมกราค่ะ

ใช่ค่ะกลัวจะใส่ไม่พอลูกคนแรกด้วย😅

บ้านนี้ก็พร้อมจ้าแบ่งซัก2วันที่ตากไม่พอ5555ดีที่คุณพ่อเค้าช่วยซัก❤️🥰🥰ทีมกุมพา32w

1กุมภาเตรียมไม่กี่ชุดเองเเอบเเม่ซื้อเพราะเดี๋ยวโดนด่าเขาไม่ให้เตรียมอะไรเลย