40 ตอบกลับ

บ้านนี้ลูกชาย จะด่นกระตุ้นพรุ่งนี้37+1วิค แต่น้องแตก35+1วิค นน3179g หมอว่าน้องตัวใหญ่จะเร่งให้ แต่น้องไม่ให้เร่ง น้องจะเลือกวันเอง ตอนนี้คลอดน้องได้13วันแล้ว. ใกล้แล้วนะคะแม่อดทนอีกนิด

555ยินดีด้วยนะคะ💓

บ้านนี้กำหนดคลอด27 กันยาค่ะ ที่บ้านเชียร์ให้ผ่า เพราะอยากเจอหลานช่วงต้นเดือน🥹 ตอนนี้อาการปวดจิมิมากค่ะขนาดนอนยังปวดเลยค่ะ หายใจเริ่มลำบากยิ่งลูกโก่งตัวยิ่งหายใจไม่ออกค่า🤣

สู้ๆค่ะแม่ ปวดเหมือนกันเลยค่ะ แทบไม่อยากลุกไปไหนเลย😂

บ้านนี้24กันยายนคะกำหนดคลอด ปวดขามาขยับตัวลำบากนั่งก้อเจ็บนั่งก้อเจ็บขาปวดจิมิมากปวดหลังด้วยคะ อยากเจอน้องไวๆแล้วอีก5วันได้9เดือนคะรอเจอหน้าไม่ไหวแล้วคะ

ขอบคุณคะ

กำหนด 23 กันยา แต่น่าจะรอไม่ไหวค่ะ ถ้าเป็นไปได้ขอกลางๆเดือน กันยา ได้มั้ย แม่ไม่ไหวแล้วอึดอัดมาก นอนไม่ค่อยหลับ ไม่สบายเนื้อสบายตัวเลยค่ะ

อึดอัดจริงค่ะแม่ พลิกตัวแต่ละทีอึดอัดสุดๆ

27กันยา อยากแตกแล้วค่ะ นอนไม่หลับ จะลุกจะนั่งจะนอนลำบากมาก แต่เชื่อเถอะพอคลอดมันจะเหนื่อยกว่านี้หลายเท่าเลยล่ะ เหนื่อยแต่มีความสุข

ใช่ค่ะแม่ สู้ๆนะคะแม่

37 วันนี้ลุงหมอนัดตรวจภายในเจอปากมดลูกเปิด 1 cm. โดนลุงหมอกระตุ้นไป 1 ที 🥹กำหนด 10 กันยาดูทรงแล้วไม่น่าจะถึงแล้วค่า

ขอบคุณค่ะแม่ 🥰🥰

กำหนด​24​ กันยา​ แต่อาการแจ้งเตือนเริ่มมา​ เยอะแล้วคะ​ นอนตอนกลางคืนพลิกตัวยาก​ ตะคริวกิน​ ทรมาน​มากจ้า

สู้ๆนะคะแม่ จะได้เจอตัวเล็กแล้วค่ะ

จากหมอกำหนดคลอดตอนแรก27กันยาตอนนี้เลื่อนมาเป็น22กันยาแล้วค่ะ34+4น้ำหนักน้อง2200gซาว์ดูวันที่18สิงหา

เริ่มเดินไม่ค่อยไหวแล้วค่ะ หน่วงๆท้องร้าวปวดหลังเจ็บจิมิ ตกขาวเริ่มมากขึ้น ถ้าปวดมากๆ เราจะแช่น้ำอุ่น ผ่อนคลายมากเลยค่ะแต่ก็ไม่ได้หายปวดร้าวนะ เวลาน้องดิ้นทรมานมากยิ่งหัวน้องอยู่ตรงทางออกแล้วยิ่งต้องระวังขี่รถมอไซค์ยังสะเทือนเลยค่ะ

36+3 อยากคลอดแล้วจ้า ปากมดลูกเปิดรอ1.5เซนแล้วแม่พร้อมแต่หำน้อยมันไม่ออกท้องลดต่ำจนนั่งไม่ได้เลย

ใกล้แล้วค่ะแม่ เดี๋ยวก็ได้เจอตัวเล็กแล้วว

ทีมกันยาพึ่งย้ายทีมมาสิงหา วันนี้เลยค่ะ 38 สัปดาห์พอดีเป๊ะ ย้ายจาก 3กันยามา 20 สิงหา😍

ยินดีกับคุณแม่ด้วยนะคะ แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ