41 ตอบกลับ

ตอนนี้ 16w แล้วค่ะ ปวดหลังปวดเอวมาก เวลาทำงานหรือเดินมากๆจะรู้สึกจี๊ดๆที่ท้องน้อย แต่ไม่มีเจ็บแบบหน่วงๆค่ะ

20+5vปวดหลังมากค่ะ หิวบ่อยมากด้วย ลูกก้ดิ้นบ่อยมากค่ะ บางวันเจ็บท้องก้มีค่ะ เริ่มอึดอัดตัวเองแล้ว55

18w มีปวดขาปวดก้นค่ะ ไปทำงานไม่ได้เลยเพราะต้องเดินทั้งวัน 😔ลาบ่อยจนเขาจะไล่ออกเเล้วค่ะ

มาครบคะ กระเพาะปัสสาวะอักเสบ กรดไหลย้อน ปวดเมื่อย นอนไม่หลับครบเลยคะ แต่ต้องสู้ๆ

21+2wค่ะ แม่บ้านนี้ปวดตอนช่วง3-4เดือนหนักมากตอนนี้จะเข้า5เดือนเริ่มหายแล้วค่ะ

19 W 4 D จ้า เป็นเหมือนกันค่ะ เวลานอนนี่ทรมานมากกว่าจะหาท่านอนได้

ครบ 22W พอดีเลยค่ะ ช่วงนี้หน่วงท้องและเข้าห้องน้ำบ่อยมว๊ากกกก

21+2 ปวดไปหมดเลยค่ะ ขนาดท้องยังออกไม่เยอะ นอนก็ไม่ค่อยหลับ 😫

20w+1ค่ะ ปวดขาหนีบ ปวดก้นกบลุกไปฉี่ตอนค่ำแทบไม่ได้ค่ะปวดมากๆ

35wท้องแข็งบ่อยมาก ทั้งหน่วงทั้งหนัก เดินจะไม่ไวแล้วค่ะ