33 ตอบกลับ

35 W 4 D กำหนด 7-11-63 คะ ท้องแรก มีท้องแข็งบ้าง น้องดิ้นเก่งจนแม่เจ็บ ยังมีตกขาวนิดหน่อย ท้องมีเสียงโคกคากเบาๆให้ได้ยินด้วยคะ แต่ยังไม่เจ็บเตือน ยังทำงานอยุ่นะคะ เดินปกติ กะพัก 16/10/63 คะ

36+3 กำหนดคลอด1พฤศจิกายน ยังไม่มีอาการเตือนเลยค้ะ ทำได้ทุกอย่างปกติ น้องดิ้นดีมาก ออกกำลังในท้องแม่ดีมากค้ะ555

ผู้หญิงค้า สมใจแม่แต่ขัดใจพ่อ55555😆

34+3 กำหนด 15 พ.ย แต่คิดว่าไม่น่าพ้นสิ้นเดือนนี้ค่ะ เพราะปากมดลูกเปิดไปแล้ว 3 เซน 🤣🤣 เจ็บเตือนทั้งแต่ 33 w 💕✌️

ใช่ค่ะแม่ ร้าวไปหมดไม่ว่าจะขา จิมิ๊ ก้น 🤣 แต่บางทีอารมเหมือนปวดอึค่ะแม่

25 พย มีอาการท้องแข็งบ้างเป็นบางครั้ง แต่ยังเดินทำงานไหวอยู่ค่ะ ยังไม่ได้ลาคลอดเลย

กำหนด13พยค่ะ ตอนนี้34+5วีค น้อง นน.2600กรัม เริ่มท้องแข็งบ่อย ปวดหน่วง มีน้ำนมเหลืองออก

บ้านนี้21 พย เจ็บหน่วงท้องร้าวลงจิมิ เดินนานๆไม่ไหวเลยค่ะ พลิกตะแคงทีทรมานมากๆ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะคุณแม่ ปวดทรมงานมากๆ

10พ.ย.คะ เจ็บหน้าอก ปวดท้องปวดๆหายๆ ยืนนานปวดเท้ามากนี่ท้องสองทรมานมาก😥🥰

บ้านนี้26พ.ย เดินแทบไม่ได้เลยคะปวดหว่างขามากน้ำตาไหลเลย ท้องปั้นบ่อย✌✌

30พ.ย. ปวดแค่สะโพกคะและก็ขาพับมีรอยซ้ำแต่ไม่เจ็บคะ เพราะหนักแม่เยอะ

ปวดเตือนเหมือนปวดคลอดค่ะแต่นอนพักแล้วหาย ผู้หญิงแน่เลยใช่มั้ยคะ 🥰

รอลุ้นวันที่12ค่ะจะได้ชายหรือหญิง☺