77 ตอบกลับ

ไม่เล็กหรอกค่ะ กำลังดี ขอแค่ลูกร่างกายแข็งแรงเป็นพอค่ะ ค่อยมาบำรุงข้างนอกเอาก็ได้ค่ะ

23สัปดาห์แล้วจะ6เดือนแล้วแต่ท้องยังเล็กเหมือนไม่ได้ท้องเหมือนพึ่งกินอิ่มเลยกังวลนิดๆ

บ้านนี้กำหนดคลอด พค.เหมือนกันค่ะ ท้องเล็กกว่านี้อีกแต่น้ำหนักน้องได้ตามเกณฑ์ค่ะ😁

34+6 ท้องแรก​ค่ะ​ กำหนดคลอด พค.ค่ะคุณหมอบอกน้ำหนักลูกปกติตามเกณฑ์​ เราเลยไม่กังวล

เราก็ท้องเล็ก​ค่ะ​ 36​ สัปดาห์​แล้ว​ แต่พอหมอดูน้ำหนักเจ้าตัวน้อยปกติดีจ้า

ท้องไม่ใหญ่ค่ะแต่ตอนนี้แม่ทั้งอ้วนทั่งใหญ่ไปทั้งตัวเลยค่ะสงสัยจะลงแม่

14 พฤษภาคม 64จ้า น้ำหนักลูก1800กรัมยุเลยลูกยังไม่กลับหัวด้วยกังวลมากเลยค่ะ😅

ของเรากำหนดคลอด 20 พ.ค ค่ะ แต่เมื่อวานหมอบอกน้อง นน.2800 แอบตกใจว่าอายุครรเราถูกรึเปล่า😅😅

บ้านนี้กำหนด 11 พ.ค ค่ะ มีเจ็บหว่างขาทั้ง2ข้าง มีท้องแข็งบ้างแต่ไม่บ่อย

เหมือนกันเลยค่ะ แต่เจ็บจิมิมาก

5 พ.ค. ค่ะ แต่กลัวน้องจะออกก่อน เจ็บหน่วงๆ ท้องปั้นบ่อยมากค่ะ 36+2 ❤️

เช่นกันนะคะ คุณแม่ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกน๊าาาาา ❤️

บ้านนี้1/05/64อุลตร้าซาวด์ล่าสุด36w.น้ำหนัก3294g.ตอนนี้36w.5d.แล้วจ้า💗