3 ตอบกลับ

*ประโยชน์* บ้านนี้ค่ะ มีประโยชน์ค่ะ แต่แนะนำให้ทานนมหลายๆชนิด สลับๆกันไปค่ะ นมวัว นมถั่วเหลือง นมอัลมอนด์ น้ำเต้าหู้ ฯลฯ ไม่ควรเน้นไปที่ชนิดใดชนิดนึงมากผิดปกตินะคะ เพื่อให้ลูกไม่เสี่ยงเกิดมาแพ้ชนิดใดชนิดนึงจ้า

เน้นโปรตีนค่ะ ไข่วันละ 2-3 ฟอง, เนื้อสัตว์, เต้าหู้, นมถั่วเหลือง, โยเกิร์ต ฯลฯ

มีค่ะ แต่แอบแพงไป ซื้อแบบต้มสดๆร้อนๆดีกว่าค่ะ เป็นนมหลากหลายดีกว่าค่ะ

ส่วนมากพวกกล่องจะใส่สารกันบูด อันนี้ใส่มั้ยคะ ลองหาดู