187 ตอบกลับ

แคลเซียมทานหลังอาหารเช้า ไอโอดีนทานหลังอาหารเที่ยง วิตตามินบำรุงเลือดทานหลังอาหารเย็น

เหมือนกันค่ะแม่ๆ หลังอาหารเช้าทานประจำพอจะเข้า6ด.มึนเวีนยหัวอาเจียนพอหยุดยาหายเฉยเลยค่ะ

จะเปลี่ยนมาทานหลังมือเย็นแทนค่ะ😅

หมอคลีนิคบอกว่า เช้า กินไตรเฟอร์ดีน วิตามินเสริม เที่ยง แคลเซี่ยม เย็น เสริมธาตุเหล็กคะ

ไม่เคยทานเลยตั้งเเต่ท้องจงจะคลอดหมอว่าเลยเเม่ซีดมากๆตอนนี้คลอดล่ะดีที่ไม่เป็นอะไร

ยาตัวนี้เค้าทานไม่เคยมีอาการอะไรเลยค่ะแต่ยาอีกแบบนึงเม็ดสีชมพูเค้าทานไม่ได้เลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะเวลาทานรู้สึกเวียนหัว หมอเลยเปลี่ยนเวลาให้ทานเป็นหลังอาหารเย็นค่ะ

ทางนี้หมอว่าถ้าทานหลังอาหารเช้าไม่ได้ให้ทานหลังอาหารเย็นได้

ขอบคุณค่ะ จะได้เปลี่ยนเวลาทาน

บ้านนี้22wทานหลังอาหารเย็นค่ะส่วน แคลเซียมก่อนทานตอนบ่ายค่ะให้ห่างกันสัก3-4ช.มได้ค่ะ

อ่านของคนอื่นคือกินหลังอาหารเช้า แต่ของเราหมอบอกให้กินก่อนอาหารเช้า ตกลงยังไง555555

ของเราท้องแรกบอกหลังอาหารเช้า พอท้อง2 หมอบอกก่อนนอน รพ.เดิม หมอเดิม เป็นงงมากค่ะ😅