23 ตอบกลับ

ดูค่ะ ดูให้คล้องกับพ่อแม่ดูทั้งความหมายชื่อและดูว่าชื่อกับนามสกุลรวมกันแล้วดีไหม

บ้านนี้เอาชื่อพ่อแม่มาผสมกันและมีความหมายดีไม่ได้สนใจเรื่องตัวอักษรมงคลจ้า

บ้านนี้เอาความหมายที่มงคลเน้นตัวแรก (คำขึ้นต้น)คะ ที่ไม่เป็นตัวกาลกิณี

ดูจ้า แต่เอาชื่อแม่กับพ่อมาผสมกันด้วยค่ะ ชื่อนี้แม่ตั้งให้ภูมิใจสุดๆ

Super Mum

ดูค่ะ ผู้ใหญ่เขาต้องการแบบนี้ ขนาดคลอดยังต้องคลอดตามฤกษ์เลย

VIP Member

ดูค่ะ ลูกเกิดวันจันทร์ เลยหาชื่อมงคลที่ไม่มีสระ

บ้านนี้คุณพ่อให้เอาอักษรตัวแรกของแม่ตั้งค่ะ

บ้านนี้ดูค่ะ เอาตามฤกษ์วันผ่าด้วยค่ะ

แปะรูปให้ค่ะ อันนี้แม่แคปมาจากในเน็ต

ดูแล้วตั้งเองค่ะ พอใจมากกกก🥰🥰