9 ตอบกลับ

บ้านนี้ไปพบหมอสูติฯทันทีที่พบ 2 ขีดเลยค่ะ (ตอนนั้น 5w) เพื่อดูก่อนเลยว่าถุงตั้งครรภ์อยู่ในโพรงมดลูกปกติรึเปล่า จากนั้นคุณหมอจะรอถึง 8w เพื่อความชัวร์จะเห็ตัวน้องชัดมากพร้อมเสียงหัวใจ ชัวร์แล้วคุณหมอถึงจะรับฝากครรภ์ค่ะ …แต่ก่อนนั้นก็จะมีวิตามินบำรุงมาให้ทานก่อนแล้วนะคะ

ไปซาวด์มาแล้วเหมือนกันค่ะ เจอถุงตั้งครรภ์อยู่ในมดลูก แม่ก็ค่อยหายกังวลใจค่ะ

ทางนี้ตรวจเจอก่อนปจด.จะมา5วัน พอประจำเดือนขาด ก็ไปฝากเลยค่ะ ซาวตอน5wยังเจอแค่ถุงตั้งครรภ์

ค่ะแม่ ขอบคุณมากนะค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-4503710)

ตรวจเจอก็ไปเลยค่ะ ตอนนั้น 4วีค2วัน ถ้านับเป็นประจำเดือนขาดก็คง2วันค่ะ

ค่ะแม่ ขอบคุณมากนะค่ะ

บ้านนี้ตรวจเจอ ก็ไปฝากเลยค่ะ เจาะเลือดทั้งแม่ทั้งพ่อ

ค่ะ แม่บ้านนี้ประจำเดือนขาด 7 วัน เมื่อเช้าตรวจขึ้น 2 ขีด กำลังคิดอยู่ว่าจะไปฝากเลยดีไหม🙂

พอรู้ก็รีบไปฝากเลยค่ะเจาะเลือดทั้งแม่ทั้งพ่อเลยค่ะ

ขาด2เดือนค่ะประจำเดือนมาช้าก่อดูอีกเดือนค่ะไปซื้อที่ครรภ์มาตรวจตอนไปฝากก่อ2สัปดาห์แล้วค่ะ

พอรู้ก็รีบไปฝากเลยคะ หมอจะได้ให้ยาบำรุงมาคะ

เดือนกว่าคะ

บ้านนี้ตรวจเจอตอนตี3 พอเช้าก็ไปฝากเลยค่ะ

บ้านนี้ขาดเมื่อวาน 7 วัน วันนี้เลยลองตรวจตอนเช้าค่ะ แต่ขีดจางกว่าตอนท้องแรกค่ะ เลยแอบกลัว ลังเลใจ ยังไม่กล้าไปฝากค่ะแม่

รู้ก็ควรไปฝากเลยค่ะ

8ค่ะ