12 ตอบกลับ

ใช้เก้าอี้​ค่ะแม่​ ระวังมากๆนะคะ​ เราเองเคยลื่นล้มไปรอบนึง​ ดีที่เอาสะโพกลงไม่แรงมาก​ พอบอกคุณ​พ่อเค้ารีบให้ซื้อเก้าอี้นั่งอาบน้ำโดยด่วน​ และปูพื้นด้วยยางกันลื่นอีกทีนึงด้วยค่ะ​ ทุกวันนี้​ทุกก้าวต้องมีสติมาก

บ้านนี้นั่งเก้าอี้อาบก็ก้มถูขาไม่ถึง ยกขาก็ติดพุง เลยซื้อเป็นไม้ใยถูตัวบีบครีมอาบน้ำใส่ก็ถูๆเอาคะ

โพสแล้วภาพไม่ชัดคะ ประมาณนี้อะคะ

ที่บ้านใช้เก้าอี้นั่งอาบเลยค่ะ ส่วนอุปกรณ์ใส่ตระกร้าเล็กๆวางไว้ที่พื้น

จะต้องทำแบบนี้เล้วค่ะ ก้มไม่ได้ยกขาไม่ได้แล้ว

VIP Member

บ้านนี้ นั่งอาบเลยจ้า เพราะตอนนี้เริ่มอึดอัด แบบ อึดอัดพุงมาก แล้ว

อีกหน่อยจะได้นั่งอาบค่ะยืนคงไม่ไหว

Super Mum

บ้านนี้นั่งพื้นอาบเอาค่ะ ยิบสบู่ แชมพูวางพื้นเปิดฝักบัวเอาค่ะ

คิดว่าจะเอาเก้าอี๋มานั่งอาบยุค่ะ

บ้านนี้31w ยกขาวางบนชักโครกถูๆ ทุกอย่างยังดูแลตัวเองได้ปกติคะ

คุนแม่ต้องใช้คุนพ่อถูไห้แล้วค่ะ ไม่อันตรายด้วย🫣☺️😊😂

พ่อไม่เคยอาบน้ำด้วยค่ะไม่เคยถูสบูให้เขาคิดว่าเรรทำเองได้ทุกอย่าง ขับรถเอยทุกอย่างเลย

เป็นค่ะคิดว่าจะเอาเก้าอี้มานั่งอาบค่ะแม่

ว่าจะทำแบบนี้ค่ะ

ให้คุณพ่ออาบให้ค่ะบ้านนี้😂

Super Mum

บ้านนี้คุณพ่อถูให้ค่ะ

ดีจังค่ะบ้านนี้พ่อไม่สนใจเราเลยค่ะ เราทำเองทุกอย่างกวาดบ้านถูบ้านยกของทำกับข้าว ขับรถ