9 ตอบกลับ

ของเค้าอายุครรภ์ประมาณ 4-5 วีค ซาวด์หน้าท้องครั้งแรกเมื่อวันจันทร์ไม่เจอน้องก็กังวลมากค่ะว่าจะท้องลม แต่เมื่อวันพุธคุณหมอนัดไปซาวด์ทางมดลูกเห็นถุงตั้งครรภ์เท่าเม็ดถั่วเล็กมาก และนัดอีกที22ไปซาวด์ดูว่าน้องโตขึ้นไหม ได้แต่ภาวนาขอให้น้องแข็งแรงขอให้น้องมีหัวใจที่สมบูรณ์🥺

ขอให้เจอน้องนะคะแม่ ทางนี้ก็ลุ้นเหมือนกันค่ะหมอนัดอีกทีสิ้นเดือนนี้

เเม่ซาวทางไหนคะ ช่องคลอดหรือหน้าท้องคะ ของเราก็ซาวมาตอน8วีคเจอตัวเเต่ยังไม่เจอหัวใจหมอนัดอีกที15นี้บางทีไข่อาจจะตกช้าก็ได้นะคะ

บางครั้งไข่อาจจะตกช้าคะไม่เหมือนกันทุกคนหรอกคะ

บ้านนี้6วีคเจอหัวใจน้องแล้วแต่ยังไม่เป็นรูปร่าง ซาวด์ครั้ง2 8วีค เจอตัวแล้วค่ะ ซาวด์ผ่านช่องคลอด

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะของแม่ยังไม่เจอน้องเหมือนกันค่ะหมอนัดซาวด์อีกที13ก.ยนี้ค่ะ

เจอตอน9วีคค่ะพึ่งซาวมาเมื่อวานเจอหัวใจแล้วโล่งค่ะท้องก่อนหน้าเป็นท้องลมค่ะ🥺🥺

สู้ๆนะคะอย่าเครียดครับ💕

ซาว 8w 0d ทางหน้าท้องเห็นไม่ชัด หมอเบยซาวช่องคลอดเห็นชัด ได้ยินเสียงหัวใจค่ะ

บ้านนี่เจอตอน7Wค่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับแต่ล่ะคนค่ะแม่

หากซาวทางช่องคลอด 8w แล้วไม่เจอท้องลมแน่นอนค่ะแม่

ของเราซาวด์ทางช่องคลอดตอน7+1ไม่เจอน้องหมอบอกท้องลมค่ะตอนนี่ปวดท้องมากๆเลยค่ะ(พึ่งไปซาวด์มาวันนี่ค่ะรอขูดมดลูกค่ะ)

เจอ5 wksค่ะ