10 ตอบกลับ

ของเรานะคะก่อนจะรู้ว่าท้อง เรามีอาการเหมือนประจำเดือนจะมา แต่ว่ามันจะหนักกว่าอาการประจำเดือนจะมาปกติค่ะ หงุดหงิดมากกว่าตอนเป็นรอบเดือนหลายเท่า ปวดหัวไมเกรน2อาทิตย์เต็มๆก็คิดว่ารอบเดือนใกล้จะมาแล้ว พอถึงวันรอบเดือนมา ก็มาจริงค่ะแต่เลือดมาแค่2วันแล้วหายไป อีก1อาทิตย์มาอีกค่ะ ทีนี้อาการแพ้ท้องออก อ้วกและเป็นลมในห้องน้ำ ท้องเสียด้วยค่ะ วันต่อมาได้นอนโรงบาลเลยค่ะปรากฏว่าท้องค่ะ และได้2แฝดมาเลยค่ะ

ช่วงทอ้งแรกๆมีอาการเพลียค่ะ กินอาหารไม่ได้น้ำหนักลด กินน้ำก้ออาเจียน พอพ้น3เดือนเข้าเดือนที่4แม่ชอบกินของหวานมากๆ ตอนนี้เป้นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ไปแล้วค่ะ ช่วงนี้กินเก่งด้วยแต่ต้องงดเพื่อลูก อายุครรภ์ตอนนี้27Wพอดีค่ะ ^^

VIP Member

แล้วแต่ฮอร์โมนของแต่ละคนค่ะ ของเรามีแค่นอนบ่อย ง่วงเก่ง คัดเต้านม ส่วนอาการแพ้อื่นๆไม่มีเลยค่ะ กินได้ปกติ ทุกอย่าง เอร็ดอร่อยไปหมด ไม่เวียนหัวไม่อ้วกอะไรเลย นี่จนจะคลอดแล้วก็ไม่แพ้จ้ะ

บ้านนี้​เพลีย​ค่ะ​ รู้สึกง่วงตลอดเวลา​ ทานอาหารได้น้อยลง​ น้ำหนักลงแบบน่าตกใจ​ บวกกับปจด.ขาดได้​ 4​ วันเลยซื้อที่ตรวจ​ครรภ์​มาตรวจ​ สรุปท้องค่ะ😊

บ้านนี้เหนื่อยง่าย เบื่ออาหาร ง่วงนอนตลอด รู้สึกว่าจะเหม็นข้าวด้วยกินข้าวไม่ได้เลยค่ะ

หน้ามืดบ่อย เหนื่อยง่าย รู้สึกจี๊ดๆที่เต้านม จร้

หน้ามืดเหนื่อยง่ายประจำเดือนขาดเลยตรวจดูค่ะ

Super Mum

บ้านนี้แค่ หิว กิน นอน ค่ะ มีแค่นี้

ตัวอุ่นๆค่ะ ตัวอุ่นกว่าปกติ

ไม่แพ้จ้า