76 ตอบกลับ

ปกติของคนใกล้คลอดจ้า เราก็8 เดือนจะ9 เดือนแล้ว แต่ไม่บวมเลย

อย่าเดินหรือยืนนานเกินไป เวลานอนเอาหมอนรองเท้าให้สูงค่ะ

บวมตั้งแต่เดือน8​ ตอนนี้คลอดแล้ว7วันยังบวมอยู่เลยค่ะ.. 😍😍

บ้านนี้ก็บวมค่ะ 38+ week ยิ่งครรภ์เป็นพิษยิ่งบวมมากหน่อยค่ะ

ใช่จ้า เจ็บเท้ามากด้วยค่ะ ยิ่งนั่งห้อยขายิ่งบวมกว่านี้อีกค่ะ .. แต่อีกนิดเดียวก็จะคลอดแล้วค่ะ ^^

ไม่ค่ะ แต่ถ้ามีประวัติครรภ์เป็นพิษก็ควรปรึกษาหมอค่ะ

บวมค่ะเพิ่งจะมาบวมได้สองสามวันมานี้ 35สัปดาห์แล้วค่ะ

บ้านนี้36+2วิคบวมแล้วก้ยุบแล้วก้บวมใหม่3รอบแล้วค่ะ

VIP Member

บวมเหมือนกันค่ะ แต่กดแล้วไม่บุ๋ม ก็ถือว่าปกติค่ะ

ระวัง ครรภ์ เป็นพิษ น้ะค่ะแม่ ควรรีบพบหมอด่วนค่ะ

บวมเหมือนกันค่ะ แค่กดแล้วไม่บุ๋มก็ปกติค่ะแม่