5 ตอบกลับ

เยอะกว่าของเราอีกค่ะ อายุครรภ์เท่ากันเลย29+4 เราก็พึ่งไปหาหมอวันนี้ นน. น้อง1335 แต่แม่โดนกลืนน้ำตาลก่อนไปหาหมอรอบหน้า วันที่26 นัดตรวจเบาหวานอีกเพราะหมอบอกว่าแม่ตัวเล็กน้ำหนักก็ขึ้นไม่เยอะ แล้วซาว4มิติมาเมื่อกี้ คุณหมอว่าแก้มน้องเยอะมาก ตัวก็ตัวน้องออกอ้วนนิดๆๆ

เค้ากำหนดคลอด20 กค. ค่ะแม่

ไม่น้อยค่ะแม่ บ้านนี้28wน้องหนัก1300gน้ำหนักแม่ขึ้นมา5โล(แม่เป็นเบาหวานแบบคุมอาหาร)แอบโดนดุเรื่องน้ำหนักลูกหมอกลัวคลอดเองไม่ได้

น้ำหนักปกติค่ะ บ้านนี้ 30w 1400g. เองค่ะแม่ อิพ่อดุใหญ่เลยว่าไม่กินข้าวเยอะๆเห็นมั้ยลูกตัวเล็ก😂

VIP Member

ไม่น้อยค่า ของเรา 29w5d 1324g หมอบอกว่าตามเกณฑ์ แปลว่าของแม่ไม่ตกเกณฑ์แน่นอน

2/7 ค่า เดี๋ยว 21/5 นี้ตรวจเรื่องรกเกาะต่ำรอบสุดท้าย เพื่อตัดสินใจว่าต้องผ่าไหม

น้ำหนักกำลังอยู่ในเกณฑ์ดี ตามวีคค่ะ

ขอบคุณค่ะ🙏🏻💖