115 ตอบกลับ

ตื่มน้ำเยอะๆ วันละ2-3ลิตได้ยิ่งดี หรือมากกว่านี้ก็ได้ แล้วก็ทาครีมที่นมด้วยก็พอช่วยได้แต่ถ้าทำตั้งแต่เริ่มท้องก็จะไม่เป็น แต่ก็แล้วแต่ละคนบางคนป้องกันก็ยังเป็น แต่เบื้องต้นทำแบบนี้ก็ช่วยได้ค่ะ แล้วก็พยายามอย่าเกานะคะไม่งั้นลายเพิ่มค่ะ

แตกเหมือนกันจร้ เป็นเรื่องปกติค่ะ ถ้าคนหน้าอกเล็กแล้วกน้าอกเพิ่มขึ้นกะทันหัน ก็จะแตกเยอะกว่าคนหน้าอกใหญ่ค่ะ บวกกับคันแล้วเก๋า ก็ยิ่งเพิ่มความแตกไปอีกค่ะคุณแม่

แม่​บ้าน​นี้​ก็​เป็น​จ้า​ เห็น​ยายบอกว่านมมันขยาย​ใหญ่​ขึ้น​เพราะ​มัน​มี​น้ำ​นม​ แล้ว​ห้าม​เกานมเพราะ​นมจะแตกลายจ้า​ แล้ว​แต่​คนจะถือ​จ้า​😊😩

ไม่​อันตราย​ค่ะ​เป็น​ปกติ​ของ​คน​ท้อง​ค่ะ​ เป็น​เพราะ​เต้านม​ขยาย​ใหญ่​ขึ้น​จึงทำให้​เกิด​รอยแตกลายเหมือน​กับหน้าท้องแหละ​ค่ะ​

แตก ทุกส่วนเลยคะ บ้านนี้ โดยเพฉาะหน้าท้อง อิแม่ กลุ้มใจ กลุ้มใจ ท้องแรก อีก เอาสะ เป็นแผนที่ เลยคุณลูก แต่ก็ยอมเนาะเพื่อลูก ...✌✌✌

ไม่อันตรายค่ะ บางคนนมแตก, ขาแตก, ท้องแตก แล้วแต่ว่าผิวบริเวณไหนจะบางมากน้อย นี่แสดงว่าผิวที่นมของแม่บางมากมันเลยแตกง่ายค่ะ

แตกตั้งแต่ลูกคนแรกแล้วค่ะ ไม่เป็นอันตราย​นะคะ แต่จะเป็นรอยแตกลายแทน พอน้ำนมหมด นมหยุบ ก็จะเหี่ยวลงเห็นเป็นรอยค่ะ

VIP Member

ไม่อันตรายค่ะ ที่อันตรายคือ มันจะไม่หายอีกเลยแตกแล้วแตกเลยเหมือนท้องค่ะ ได้แต่รักษาให้มันจางลง เราก็แตก😭😭😭

เป็นเหมือนกันจ้ะเยอะเลยเส้นใหญ่กว่านี้แตกแดงซ้ำหน้ากลัวเป็นทั้งนมทั้งท้องขาเอวก้นเป็นหมดเลยไม่อันตรายค่ะ

บ้านนี้อย่าว่าแต่นมเลยค่ะแตกทั้งตัว😁😁ยอมขี้เหล่เพื่อเจ้าตัวน้อยเลยค่ะเพราะคลอดแล้วค่อยหาตัวช่วยค่ะ😊😊