20 ตอบกลับ

ไม่ต้องเครียดค่ะพี่สาวเราตอนเด็กๆเดินได้เกือบสองขวบค่ะ เพราะตั้งไข่ปุ้บพี่ชายชอบวิ่งมาชน (แกล้ง) ค่ะ 🤣

ลูกคนแรกคว่ำตอน45วัน ตั้งไข่ตอน6เดือน เดินได้ตอน9เดือนค่ะ 11เดือนขี่จักรยาน3ล้อแล้วค่ะ

น้องเซียสค่ะ เริ่มหัดตอน 8 เดือน ตอนนี้ก็10 เดือนแล้วค่ะ วิ่งจับแทบไม่ทันเลย 555

บางคนปีนิดๆ ปีครึ่ง ก้อมีค่ะ😊😊 น้องตาโตหน้าคมมากเลยค่ะ น่ารักกกก🥰🥰

บ้านนี่เดินตอน9เดือนค่ะ แต่ตอนนี้1ขวบแล้ว ฟังยังมีแค่4ซี่ยุเลย

บ้านนี้น้อง1ขวบ2เดือนแล้ว เพิ่งเดินได้5-6ก้าวเองค่ะ ใจเย็นๆนะคะ

ใจเย็นคะแม่. เด็กแต่ละคนพัฒนาไม้เหมือนกัน บางคนปีกว่าก็มีคะ

10 เดือน ยังไม่เดินไม่เป็นไรคร้าาา น้องเราเดินได้ตอน 1.2 ขวบค่ะ

ตามพัฒนาการของน้องค่ะ บ้านนี้น้องหัดเดินตอน11เดือน

หลานที่บ้านเดินตอน1ขวบพอดีค่ะ แม่อย่าเครียดนะคะ

ค่ะ ขอบคุนนะค่ะ