22 ตอบกลับ

ของเค้าได้ลูกสาว กินแต่เส้นๆ แซ่บๆ มีขนดกขึ้นที่ท้อง แต่เราไม่มีอาการแพ้ท้องเลย น่าจะขึ้นอยู่กับร่างกาย คุณแม่แต่ละคนด้วย 😊 มีสิวขึ้นบ้างที่หน้า

อยากได้ผู้หญิงคะต้องสักเกตุยังใงหรอคะเพราะตอนท้องมีสิวด้วยคะจากปกติตอนยังไม่ท้องมีแค่รอยเชยๆๆคะ แต่พอท้องก็มีสิวขึ้นมาเลยคะ

บ้านนี้ไม่สิวเลยค่ะ แต่ก็ได้ทั้ง ญ ช ทั้ง 2 ท้อง

อัลตร้าซาวด์ค่ะถึงจะรู้ บ้านนี้มีแต่คนทักว่าได้ผญ.แน่ๆเลยท้องกลมแถมแม่โทรมอีก แต่พอไปซาวด์น้องอ้าขาโชว์จู๋ให้หมอดูเลยค่ะ

TapFluencer

ขนหน้าท้องเยอะเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ซาวด์เมื่อวานป้าหมอบอกได้ผู้หญิงค่ะ แต่ขนหน้าท้องไม่น่าเกี่ยวกับเพศนะคะแม่

บ้านนี้ หน้าสว่าง หน้าเนียน ไม่มีสิว ก่อนตั้งครรภ์ พอตั้งครรภ์หน้าเหมือนเดิมคิดว่าได้ลูกสาว หมอบอกลูกชาย80%ค่ะ

ท้องเเรกชาย สิวขึ้นเต็มหน้าเลยเปฺนผื่นเยอะด้วยค่ะ ท้องสองก็น่าจะชายอีกเเล้ว เพราะเป็นเหมือนท้องเเรกเลยค่ะ

ของเค้าตอนท้องลูกสาว ผิวเนียนมาก ตอนนี้กำลังท้องลูกชาย ผิวเนียนแต่คล้ำลงนิดหน่อยคะ สิวนี้ไม่มีทั้งสองคน

แม่นี้ใช้ทั้งครีมตั้งแต่รู้ว่าท้อง แต่ก็ยังแตกค่ะ😔

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนเเรกตกใจมากอยู่ๆก้มีขนขึ้นมาตรงสะดือ แต่เเม่แฟนบอกมันไม่มีอะไรค่ะ

ขนขึ้นไม่น่าจะเกี่ยวกับเพศนะคะ แต่ของเราขึ้นทั้งท้องแรกและสอง ได้ ญ ทั้งคู่ค่ะ

เราอยากได้ลูกชาย😊 คือคนแรกลูกสาวแล้วค่ะ

VIP Member

ของเราตอนไมท้องก็มีขนค้า พอท้องมาขนเยอะกว่าเดิม แต่ของเราได้ชายค้า