32 ตอบกลับ

เมื่อก่อนก็กินหลังอาหารเช้าก็อ้วกเหมือนกันค่ะเลยลองเปลี่ยนกินก่อนนอนก็ดีขึ้นไม่มีอาการอ้วกอีกเลย

VIP Member

ลองเปลี่ยนเวลากินนะคะ ถ้ายังเป็นเหมือนเดิมแจ้งหมอขอเปลี่ยนตัวยาเลยค่ะ

บ้านนี้ก็กินไม่ได้ค่า กินแล้วจุกท้องแน่นไปหมด ท้องเสีย หยุดกินเลยค่ะ

อันนี้มียาเสริมหลายตัวเลยค่ะ ปกติกินวันละ4เม็ดแล้ว แล้วก็ตรวจดาวซินโดมแล้วค่ะ

เราก้ทาน2เม็ดพร้อมกันก่อนนอนเลยค่ะ หมอที่ปรึกษาเราเลื่อนเวลาให้

ลองเปลี่ยนมากินก่อนนอนดูค่ะถ้ายังแพ้อยู่ให้หมอเปลี่ยนยาให้ค่ะ

บ้านนี้หมอให้กินก่อนนอนจ้า กินแล้วดื่มน้ำตามเยอะๆนะคะแม่ 😊

กินก่อนนอนได้จ้า ยาตัวนี้กินแล้วอาการเป็นแบบนี่เกือบทุกคนจ้า

ขอบคุณค่ะ

ได้ค่ะ บ้านนี้หมอก็แนะนำไห้กินก่อนนอน จะได้ไม่อาเจียนออกมา

กินหลังอาหาร ตอนนี้ไหนก้อได้คะ เคยถามหมอคะ เรากินก่อนนอนคะ

ทานก่อนนอนค่ะ หมอบอกว่าจะได้ไม่อ้วก เพราะทานแล้วนอน